Giới thiệu tài liệu và từ điển giải nghĩa để học IELTS

IELTS 5.0, ai định hướng giúp mình với

Mình đang định luyện ielts, mình giờ mình không có điều kiện để lên mạng ,nên tính tự học bằng sách, học với thầy( trường cấm dùng điện thoại)
Giờ mình muốn có vài đoạn audio kèm pdf theo để học listen
Với cần 1 quyển từ điển giải nghĩ ,so sánh,ví dụ mà tìm trên mạng toàn từ điển online, bạn nào có giới thiệu mình với.

Cảm ơn các bạn đọc top của mình

Bạn mua sách IELTS 8, IELTS 9, IELTS 10, ELTS 10 để học nhé. Có các dẫn chứng đầy đủ

1 Like

Trên máy tính (Windows, Mac OS), từ điển hay nhất để luyện IELTS là “Longman Dictionary”

2 Likes

bạn có cần hướng dẫn qua về thi ielts như thế nào ko?

1 Like

Mình không hiểu ý bạn về vụ học offline lắm, trường cấm dùng thì về nhà dùng dc mà.
Mình nói thật chứ điện thoại bây giờ tiện vô cùng, vừa đọc sách vừa tra, chứ ngồi tra từ điển ngất luôn á, với tiền 1 cuốn từ điển giấy không phải rẻ. Tra máy tính lại còn tiện hơn vì thao tác dễ hơn đt.
Cái từ điển mà bạn tìm nó khó kiếm lắm, vì mỗi từ điển một đặc trưng riêng, việc phải tra 2-3 từ điển một lúc là chuyện thường, không có all-in-one.

Mình có tổng hợp lại link và sách hồi mình học tiếng anh, bạn vào thấy cái nào cần thì download về rồi học off nhé
https://drive.google.com/drive/folders/0BwybYbCKNbx7WW1LZXdUdWZ6WkE?usp=sharing

1 Like

Down goldenDict về mà dùng phê lắm chỉ việc bôi đen và nó sẽ tự tra nghĩa, có cả google dịch nhé :smiley:, tra từ trên cả web, file…
https://vozforums.com/showthread.php?t=4479668

Tra cả câu nếu lười dịch :smile: với google dịch

2 Likes

cho mình xin cách add google trans vào đó đi bạn

Nếu bạn sài Ubuntu thì làm theo hướng dẫn sau:

1. Cài Translate Shell:
sudo apt-get install gawk
wget git.io/trans
chmod +x ./trans
sudo mv ./trans /usr/bin/
locale

2.Vào Edit -> Dictionaries -> Programs trên goldendict
Bấm nút thêm vào type plantext hay html cột command line điền vào

trans -b -I en:vi %GDWORD%

Thế là bạn có thể dùng google trans trên goldendict. Hệ điều hành khác thì m chưa thử .

2 Likes

Nếu được bạn nói qua giúp mình :yum:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?