Game 2048 Console C++

Game em mới làm . Các anh cho nhận xét ạ?
Link video : https://www.youtube.com/watch?v=XI1D014O8yk

20 Likes

Có vẻ hay, sao @D_ng_Nguy_n_Van không up code lên github cho càng hay hơn nhỉ?

Github ? Em chưa biết cái này? hi

Github là trang web chia sẻ code dành cho dân lập trình viên. Nếu em chia sẻ code mình lên, và sau này em đi xin việc, em chỉ cần share cái thông tin của em trên Github, khi nhà tuyển dụng vào xem thì họ sẽ thấy được khả năng code của em.

Cũng tương tự như DNH, em có thể tham gia viết bài, trả lời câu hỏi. Khi em phỏng vấn đi làm thì có thể cho người ta thấy được profile của em, những bài hướng dẫn em đã viết.

Em có thể dùng tính năng tìm kiếm của diễn đàn mình để tìm kiếm các bài có liên quan nói về Github.

4 Likes

Em cam on a! De em tim hieu

Anh sử dụng goto nhãn à, e thấy nhiều bài nói không nên dùng mà, nó là hợp ngữ ???

Em khong dung goto nao ca

@@ nhầm , anh viết hàm goto, e nhìn qua tường dùng goto ’ nhãn’ :smiley:

Giỏi. Cho em 1 like.

1 Like

Em cám ơn ạ! Mày mò chút.hihi

Mình phát hiện một lỗi khá là nghiêm trọng trong game này ! :smiley:
VD khi nhấn phím A (để dồn các số về bên trái) mà không có số nào di chuyển hoặc nhập lại thì vẫn xuất hiện số mới
Và do đó khi đã đầy 16 số trong các ô, thì giả sử còn có thể 2 ô = nhau mà khi nhấn A chúng sẽ hợp lại, tức là chưa game over, nhưng nếu không nhấn A mà W hay S chẳng hạn thì lại game over trong khi còn thể đi tiếp được !

3 Likes

mình đã fix lỗi này và cập nhật link rồi mà

2 Likes

cái này làm giống cái ở trên youtube thế nhỉ :))
mình cũng vừa làm xong cái game này xong :)) chưa đưa đc lên form :)))

1 Like

link youtube nao vậy anh?

Youtube có cái video 2048 console đó. Nó cũng dạng như này nhưng mầu mè hơn tí :)))

Ô đó là video của game này mà anh?

1 Like

e mới học lập trình, mặc dù chưa biết nhiều về các đoạn code, nhưng thấy a làm ra được game thực sự rất ngưỡng mộ, chúc a thành công trong con đường phía trước!!!

2 Likes

Anh ơi cho em hỏi là anh đóng gói phần mềm để chạy trên máy khác như thế nào vậy anh:)))

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?