Fresher ở FPT software

Xin chào mọi người, mình xin giới thiệu qua là mình biết lập trình java căn bản và tiếng Nhật cũng khá ổn nhưng mà mình lại không có bằng ĐH. Hôm trước mình có gửi CV cho FPT để họ xem xét vị trí phù hợp và họ đã gửi thư mời mình đi phỏng vấn vị trí BA. Tới ngày phỏng vấn, thì sau khi phỏng vấn những thông tin cơ bản cũng như kỹ thuật thì mình có hỏi là vị trí ngày thường ngày sẽ làm gì, thì anh phỏng vấn cũng nói qua rồi bảo mình là kỹ thuật cũng tạm được nên thôi làm dev đi vì BA thì dành cho người yếu kỹ thuật một xíu. Sau đó ảnh có nói thêm là vào công ty sẽ được training on job là làm việc ok. Rồi sau đó cũng nói tung nhiều thứ nên cuối cùng mình cũng quên hỏi là nếu pass thì sẽ vào vị trí gì. Sau đó mình nhận được thư mời offer trong đó ghi là mình pass vào vị trí dev1. Vì thông thường mình nghe nói là các bạn sv mới ra trường sẽ được vào vị trí fresher training trong vòng vài tháng kiểu như đi học rồi sau đó mới lên dev1. Thì thật sự kiến thức của mình nó cũng rất hạn chế nhưng vì hôm phỏng vấn anh ấy cũng hỏi nhưng câu hết sức căn bản mà mình nghĩ ai học Java cũng có thể trả lời được. Nên mình có chút lo lắng không biết trainning on job có khác gì với training fresher không? Mình cảm ơn ạ

bác ở DEV1 là đúng rồi mà. có gì đâu phải suy nghĩ. fresher là sẽ vào học 2 tháng, rồi sau đó nếu có bên nhận thì sang làm dev1. yên tâm là dev1 thì cũng chả có gì đâu. bác chỉ cần biết viết vòng for, if, đọc được chữ. còn lại thì hãy để mấy ông dev3 lo

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?