FPT phỏng vấn tuyển dev C/C++

Fresher fpt tuyển quanh năm mà, 6 tháng 1 khóa có lương cơ mà hình như phải cam kết sau khóa này làm việc ở đây 1.5 năm.

1 Like

Sau 2 tháng thử việc thì cam kết làm 1 năm bạn. :)). Theo bạn thì FPT tăng lương nhanh không?

Fpt tăng lương rất chậm nhé, nói thế cho vuông :slight_smile:

fpt lương từ fresher đi lên thì hơi thấp.nhưng vào đấy học hỏi kinh nghiệm quy trình thì it nữa ra xin chỗ khác lại ngon thui.

bác mới ra trường luôn à

Mình còn nữa năm nữa mới ra trường bạn.

Không hiểu sao FPT nó lại vậy. Vây mấy dev giỏi trong đó mà làm fresher thì cũng không được tăng lương nhiều hả. Vậy người ta đi hết còn gì.

Họ hỏi những gì anh ? Ước mơ của e cũng là bào FSoft :smiley:

Tiếng anh thì họ chỉ hỏi cơ bản thôi à, mấy câu phỏng vấn thông thường, còn kĩ thuật thì cũng hỏi về một chút C/C++ thôi như con trỏ, mảng, một chút digital thôi bạn. Không có gì cao siêu hết bạn.

nhớ là bác học điện tử, mà vào đó cũng hay

À thì mình khá tốt về lập trình C, thì mình hoc một chút bên OOP của C++ nữa thôi, mình cũng chỉ học cơ bản thôi bạn, và phỏng vấn thì người ta cũng chẳng hỏi nhiểu OOP, toàn hỏi C không nên là lợi thế của mình.

vô đó chăc code phần mềm nhiều chứ ít bên điện tử hả bác

Đúng rồi bạn, mình học điện tử nhưng mình hợp với code hơn. Mới vô chắc người ta sẽ cho làm tester trước, là viết mấy cái đoạn script rồi tạo test case thôi.

1 Like

Sau khi vào FPT sẽ thực hiện chính sách quyết không tăng lương và mãi không tăng lương! Haha! Làm fsoft phải vì đam mê chứ kiếm tiền thì rất ít. Lương không đủ sống.

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?