Firefox trên ubuntu không xem video trên facebook được

như tiêu đề fire fox trên ubuntu không xem được video trên facebook mặc dù xem trên những trang khác đều được… Ai giúp em tìm giải pháp với chứ loay hoay cả buổi mà cũng chả được gì

Bạn đã cài flash cho Firefox chưa?

1 Like

hình như cài rồi
Có cách nào kiểm tra flash đã cài hay chưa k b

Firefox: ấn Control-Shift-A để mở tab Add-ons Manager, chọn mục Plugins xem Shockwave Flash đã được cài đặt chưa.

2 Likes

xem video facebook có cần flash đâu anh @nicklauri
thớt cài lại libav xem thế nào

ảnh:

3 Likes

Cái này là do Ubuntu chưa cài bộ giải mã (tức codec) mang tên H.246. Giải pháp, cài nó:

sudo add-apt-repository ppa:mc3man/gstffmpeg-keep
sudo apt-get update
sudo apt-get install gstreamer0.10-ffmpeg

Nhớ là đừng chạy Firefox khi đang thực hiện cài đặt trên, cài đặt xong rồi mới mở Firefox cho yên tâm. Nếu lại có vấn đề với Flash thì vào trang Adobe https://labs.adobe.com/downloads/flashplayer.html tải phiên bản tương ứng về cài vào, cũng nhớ là cài trong lúc đã đóng Firefox rồi mở lại sau.

5 Likes

Không liên quan chút nhưng firefox trên ubuntu ko có bộ font riêng thì phải, lỗi font tè le. Chrome thì ko bị mỗi tội thanh tab của chrome bé quá, đêm mò mò bấm nút đau cả mắt.

vẫn không được bạn ơi hic

cài như thế nào vậy bạn nói rõ hơn được không

đã cài đủ rồi mà tính hình vẫn không khá hơn

Chuyển qua dùng chromium ( không nhớ tên lứm)

cái chính là thích dùng fire fox thôi nhẹ mà đẹp

gói tên là gstreamer1.0-libav mình dùng fedora nên không biết có phải nó không :smiley:
sudo apt-get install gstreamer1.0-libav
libav là 1 thư viện codec cho xử lý video, audio

1 Like

Vậy là thuở ban đầu khi cài Ubuntu, bạn không cài hỗ trợ các thư viện gọi là Retristed Formats (Ubuntu mặc định không cài sẵn vì lý do bản quyền ở một số quốc gia), cho nên, giờ thử cài xem:

sudo apt-get install ubuntu-restricted-extras

3 Likes

tks bạn thư viện này chỉ là 1 gói nhỏ trong Retristed Formats mình làm được rồi vui quá

1 Like

mình làm được rồi công nhận bạn hiểu biết rộng thật

Còn hem biết click vào bài nào hữu ích và chọn tích Solution cho nó nữa :smiley:

Mình cài Flash Player , và nó đã xem được phim trên Facebook bằng Firefox :smiley:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?