Facebook là mạng xã hội hay công ty bảo mật?

Hôm nay vào Facebook nó bắt tải kaspersky (Facebook malware scanner) vì nghi ngờ máy mình có phần mềm độc hại.
Thật sự là nó có ý tốt hay đây chỉ là cách để hợp pháp hóa việc thu thập thông tin cá nhân?

4 Likes

Trong lúc quét thì tốc độ mạng của mình cực chậm.
Nếu nhằm mục đích thu thập thông tin thì anh í đã thành công.

Chúc anh vui vẻ với 15% tài liệu tuyệt mật của em, dù sao thì em chưa thể chia tay với anh ngay lúc này được.

4 Likes

tình hình sao r bác :v

Quét đến 95% cũng không tìm thấy phần mềm độc hại nào, rồi nó tự tắt. Giờ link đó không vào được nữa.

2 Likes

Sao mình không bị cái này nhỉ ?
Bạn thử vào chế độ ẩn danh xem sao ?

Bạn có dùng auto like hay auto gì gì không,ngày trước mình bị 1 nick như vậy rồi

1 Like

Cài này là do bác có đăng hoặc dùng môt link có chứa mã độc thông qua facebook nên họ bắt test !
Em cũng đã từng :joy:

3 Likes

Cái này thì không chắc lắm, trước ngày đó mình có bật flash trên trang xem.vn, ngoài ra trong nhật ký hoạt động không có gì đáng ngờ cả.

Trước đó mình share mỗi cái này http://jsfiddle.net/baivong/56Lm5ex1/embedded/result,js/ làm gì có mã độc nào chứ :sweat:

1 Like

Em nghĩ là như vậy facebook cũng tính là một dạng cheat qua cách bác dựng lại !
Như em dùng extension facebook protector những trang nào có dạng gần giống là nó sẽ báo là giải mạo luôn :smiley:

1 Like

Nó không đủ thông minh hay đủ lực để lo lắng cho từng trang web khác đâu. Mình cũng hay share link jsfiddle đâu có vấn đề gì. Mà nếu là nguyên nhân này thì nó phải báo cho mình chứ?
Nó lấy lý do nghi ngờ máy nhiễm phầm mềm độc hại để khóa tài khoản mình, bắt tài phần mềm quét dữ liệu của nó về nhưng mặc dù mình chưa quét xong vẫn vào được.
Mình nghĩ là hệ thống AI của nó tính ra được mình sẽ không vì việc này mà bỏ facebook, vì mình đang phụ thuộc vào nó để đăng quảng cáo, quản lý app, fanpage. Nếu mình nghĩ đúng thì mấy tài khoản mới tạo, không app, không fanpage sẽ không thấy cái này.

1 Like

Em chưa gặp kiểu này bao giờ :sweat_smile: cơ mà search được cái này

https://www.facebook.com/notes/facebook-security/protecting-millions-from-malware-with-cleanup-tools/10152836024620766/

If we detect malware on your computer, we will offer Kaspersky Malware Scan for Facebook among our other cleanup tools to help take care of the problem

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?