Ép kiểu trong UWP

Mình có 1 textBox xaml trong C++/CX. Mình cần bắt buộc user nhập vào chỉ số hoặc set cứng textbox chỉ cho nhập số. Bro nào đã từng gặp trường hợp này cho e cao kiến với ạ

trong xaml nó có một thông số để chỉ cho nhập là số mà bác .gửi bác hy vọng giúp được bác

Hì cảm ơn vì đã giúp keyword. Mình có thử qua nhưng vì đây là C++/CX nên những cái hỗ trợ c# qua đây đều rất tù túng/ Vì một số lí do mình phải làm bên c++/cx. Hiện vẫn chưa tìm ra cách get từ user press textbox đó

nó có cửa sổ proprty ấy bạn view cái cauwr sổ đó ra thì sẽ thấy hết các thuộc tính nếu bạn lấy text thì .TExt là xong m,à

hì ở xaml c++/cx lấy giá trị bằng trỏ ^. Và mình cũng thử code ở xaml cũng như thêm ở Event,Property Comon rồi nhưng k được. Cái bạn nhắc chắc c# wpf hỗ trợ hay sao í :>

std::wstring strConvert(textBox_Copy->Text->Begin());
std::string strOk(strConvert2.begin(), strConvert2.end());

Hi. Mình thử cách này được ! Lỗi là do mãi nhòm code cứ tưởng đã include <“string”> vào làm tìm sấp mặt …!
Các bạn convert từ platform string sang wstring. Rồi từ wstring convert sang int hay gì để tính toán. Nhớ convert về lại string để trả về object :smiley:
Để buộc user chỉ nhập số thì c++ k có prop nên bạn các bạn check textbox có phải là số hay !số để remove hoặc show textbox lên cho người dùng biết mà nhập lại

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?