DNHer, bạn dùng font gì để lập trình

Hello mọi người,

Như tiêu đề, mình biết là rất nhiều người dùng Fira Mono (hay Fira Code thì có ligatures) để lập trình, một số dùng Source Code Pro, một số dùng font mặc định, một số dùng Operator Mono (có lẽ khởi nguồn từ việc giới thiệu của Taylor Otwell - Laravel Creator) còn bạn?

Mình cũng giới thiệu font mà mình dùng đó là phiên bản chỉnh sửa của monofur, mình có cho thêm một số chữ cái tiếng Việt và cả ligatures để trông pro hơn. Bạn có thể checkout tại đây:

Hình minh họa:

2 Likes

Font này đẹp đấy bác :smiley:

Thanks, just use it for free :smiley:

để mình thử xem, tặng 1 :star2: cái đã :smile:

4 Likes

Mình thấy font này cũng đẹp nhưng để size 16, weight 600 mới nhìn thấy đẹp nhất.
Khoe đây :stuck_out_tongue:

4 Likes

Source code pro, nhìn quen mắt rồi ghét nhìn font khác.

3 Likes

Cảm ơn bạn, mình không thường xuyên code nodejs nên thấy khi viết lên cũng lạ lạ =)). Mình nghĩ sẽ đẹp hơn khi tăng line-height lên 1 chút.

hồi trước mình cũng thích Source Code Pro vì nó hỗ trợ Unicode. chuyển tứ tung giờ mới tìm được font yêu thích.

1 Like

font

không đẹp lắm

Bật font weight lên 600, bật font ligatures đi bạn

3 Likes

minh khong có weight font1

Font: SF Mono

2 Likes

Đây là setup của mình. Bạn để ý phần antialiasing nữa. Mình dùng Ubuntu.

Bác viết code clean nhìn thích phết. Cơ mà cá nhân m thấy font hơi đậm và hơi lùn lùn :))

Team Consolas :penguin:

8 Likes

Mình toàn để mặc định nên không biết font gì :smile:

1 Like

Consolas là nhất rồi.

chữ nào nằm trên dòng đó. Như trong cái hình font Monofur kia chữ J sao lại thọt chân xuống là sao?

số phải ngay thẳng. 0-9 mà cái cao cái thọt nhìn rất kì cục :dizzy_face:

4 Likes

Tại bác dùng windows chứ tui hem dùng mà license không cho.
Thế chữ j thường bác viết cùng dòng với chữ cái khác à? cả chữ g, y, q nữa, thế nhìn còn kỳ hơn. Tại t thấy nó phù hợp với cách tui viết nữa, nhìn số 5 đẹp mà :grin:

đẹp nhưng mà nhìn vô dòng 20 của cái hình này thấy số 125 lớn nhỏ bất thường rất kì cục :dizzy_face:

3 Likes

Inconsolata, chữ bé vẫn đọc được

4 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?