Định hướng theo đuổi lập trình web

Hiện tại em muốn theo đuổi lập trình web. Các anh-chị trong nghành đi trước, có thể tư vấn giúp em: “em nên theo đuổi lập trình web bằng ngôn ngữ nào ạ ?” (Theo nhu cầu thị trường hiện tại, và yêu cầu của các công ty tuyển dụng, và mức LƯƠNG sau này, độ thăng tiến của nó). Em cảm ơn ạ !

7 Likes

Mình nhớ tối qua bạn này có hỏi game với web lập trình cái nào ngon hơn mà nhỉ :joy:

4 Likes

hehe… chuẩn rồi ạ ! quyết theo web rồi ^ ^

https://hackernoon.com/learn-to-code-in-2018-get-hired-and-have-fun-along-the-way-b338247eed6a?gi=2c379bc0a770

Chắc không bạn? Mặt bằng chung game lương cao hơn đấy :))

nhưng em nghĩ theo về lâu dài khả năng web thăng tiến cao hơn, với em học web, có thể phát triển qua mobi được

Ủa ủa? Lập trình viên thăng tiến là sao bạn? Để thăng tiến cần kỹ năng quản lý chứ đâu phải kỹ năng chuyên môn?

Còn bạn bảo “phát triển qua mobi” là sao? Các hãng game trên thế giới hầu hết đều có các team phát triển game mobi mà.

Lộ trình thì bạn @drgnz đã đưa ra ở trên, bạn cứ thế mà theo. Nhung bạn cố gắng theo đuổi hết con đường nhé, vì lập trình cần yêu nghề hơn yêu tiền :joy:

6 Likes

Mỗi ngành đều có cái khó riêng bạn ạ, như game thì bạn phải cùng team chống cheat sml, còn web thì nếu front end bạn phải đảm bảo nó hoạt động khớp với back end hay phải căn chỉnh nó hiển thị tốt trên mọi thiết bị.
Ý kiến mang tính cá nhân :v

2 Likes

This topic was automatically closed after 3 days. New replies are no longer allowed.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?