Đi du học càng sớm càng tốt hay ngược lại?

Em chào mọi người, em tên là Đạt hiện em đang đi làm tầm được 2 năm cho một công ty chuyên làm cho ngân hàng nhưng em thấy việc mình học hỏi được từ dự án cũng không quá nhiều như em muốn. Vì dự án mới thì cũng lấy base từ những con cũ chỉ chỉnh lại cho phù hợp và công nghệ đặc thù cũng là dùng BTT. Trước kia em có học bên trường FPT APTECH thì có biết về cơ hội du học dựa trên liên kết của trường APTECH và một số trường nước ngoài. Em cũng muốn đi nhưng liệu với người đang còn non trẻ trong ngành lập trình và muốn tìm hiểu, học hỏi nhiều hơn thì em có nên đi du học và liệu ngành công nghệ thông tin có phải nên ĐI SỚM không ạ

Em cũng có xin tư vấn của một vài người đã đi làm được 5-7 năm kinh nghiệm rồi mới đi du học, thì các anh chị đấy xin được vào làm ở bên kia nhưng bắt đầu từ vị trí là TTS. Thì liệu nếu đi muộn như thế thì có phải cái khoảng thời gian làm 5-7 năm trước không được đúng chất không ạ

Cái bạn nhìn thấy là họ đi làm 5-7 năm rồi đi du học và bắt đầu ở vị trí TTS nhưng không nhìn thấy 5-7 năm họ làm gì và sau này họ TTS ở vị trí gì?
Đi du học thì lúc nào cũng được nhưng cái quan trọng là bản thân bạn và điều kiện có cho phép không nữa? Bạn đang mơ về những điều chưa xảy ra đấy

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?