Designing Your Life Starts with Designing Your Days - Ai giỏi Tiếng Anh dịch hộ em với!

Em xin chia sẻ một bài viết bằng tiếng Anh trên trang https://medium.com, bài viết nói về thiết kế cuộc đời bắt đầu bằng việc thiết kế 1 ngày của ban. Nhưng do trình độ tiếng Anh có hạn nên em ko hiểu 1 cách đầy đủ những gì tác giả viết. Mọi người ai có thể đọc và tóm tắt lại cho em đại ý của bài viết đc không ạ! Em cảm ơn rất nhiều ạ! Đây là link bài viết: https://medium.com/the-mission/designing-your-life-starts-with-designing-your-days-da3b68e04aa1#.liqqv0ej3

Keep changing your mind everyday for living a beautiful life.

1 Like

Theo em đọc hiểu thì tóm lại trong một câu là: bắt đầu từ những việc nhỏ nhặt :slight_smile:

1 Like

Mình hiểu thế này:

Thiết kế cuộc đời bắt đầu từ việc thiết kế cuộc sống hàng ngày, bắt đầu từ những điều nhỏ nhặt nhất như đọc sách mỗi ngày và tập thể dục mỗi ngày
Tác giả cũng nhấn mạnh tới tầm quan trọng của tính nhất quán, thói quen hàng ngày sẽ tạo nên cá tính của bạn. Để làm được điều đó thì phải lên kế hoạch cụ thể và phải giữ được tâm kiên định.

1 Like

Đại ý của bài thế này:

• Bắt đầu từ những việc nhỏ nhặt: những việc tưởng chừng như vô tiền khoáng hậu thực chất là cách dễ nhất để bước sang một chương mới của cuộc đời. Việc hoành thành mục tiêu của mình có thể tác động mạnh mẽ cả những mặt khác của cuộc sống.
  • Lên kế hoạch: lập kế hoạch cho công việc giúp chúng ta làm chủ thời gian của mình hơn, từ đó hoàn thoành công việc dễ dàng hơn và tránh bị áp lực khi có quá nhiều việc dồn dập. Tác giả có nhắc tới ứng dụng Calendly để lên lịch hẹn cho mình.
  • Quyết tâm: Không có quyết tâm thì mọi nỗ lực để thay đổi sẽ chẳng hơn gì một giây phút tùy hứng, bồng bột. Nếu muốn sự thay đổi đáng kể và lâu dài, kiên định là một thành tố cốt yếu. Khi bạn kiên định về một điều gì, nó sẽ trở thành một phần của bạn.
  • Hãy bắt đầu ngay hôm nay: Chọn một việc gì đó, không quan trọng nhỏ bé thế nào, hãy bắt đầu nó ngay hôm nay, đừng bao giờ trì hoãn.

The easiest way to start designing your life is to start by designing your day

1 Like

Em cảm ơn mọi người!

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?