Đăng ký khóa học C++ Cơ bản để được học miễn phí trên Udemy khi khóa học hoàn thành

Phải có kiến thức lập trình căn bản, nếu chưa đi làm thì mua 1 cái board bất kỳ rồi về vọc theo hướng dẫn. Nhiêu đó là được rồi.

Nhiều người làm nhưng anh thấy chất lượng không tốt, kể cả khóa của anh, chất lượng không tốt. Âm thanh rè, nội dung chưa đầy đủ.

Còn việc dễ học là tùy người em à, đối với người đã từng có kinh nghiệm học lập trình hoặc nhanh trí thì học nhanh. Nhưng không phải ai cũng thế, anh nhắm tới việc “dạy lập trình cho người chưa hoặc biết ít về lập trình” chứ không phải “dạy người đã biết lập trình”.

Tập trung vào cái mới mà không có cái cũ, thì anh sẽ gặp những câu hỏi như. Anh ơi, cái này sao khó hiểu vậy, anh có khóa học cơ bản không? Và những câu hỏi này nằm trong 80% những người học.

Anh giải quyết cái gốc của vấn đề đó là số người không biết lập trình nhiều hơn số người biết lập trình rất nhiều. Số người có thể tự học như em ít hơn số người không thể tự học rất nhiều.

Nhưng, kể cả em cho rằng em hiểu về cơ bản, anh vẫn cho rằng không đúng. Anh chưa bao giờ cho rằng anh đã nắm toàn bộ cơ bản của một ngôn ngữ nào, kể cả C/C++. Nhiều lúc anh vẫn học thêm những cái mới khi anh gặp vấn đề rất cơ bản.

Câu này của em cũng giống như, sách giáo khoa có nhiều rồi mà, làm thêm chỉ tốn thời gian, thay vào đó ta nên làm cái khác.

Thế thì ngành giáo dục sẽ đỡ tốn “ngàn tỷ” còn học sinh thì học tài liệu “ngàn năm”.

Em phải hiểu không có cái gì là tốt vĩnh cửu, khóa học này của anh cũng vậy, sau một thời gian anh phải làm lại khóa học mới. Khóa học này không có nghĩa là anh làm xong là xài được trong 10 năm.

Ngôn ngữ thay đổi, phần mềm thay đổi, cách tư duy cũng thay đổi. Nhưng nếu khóa học không đổi thì người học sẽ ra sao?

Hi Sang, bit.ly bị cái méo gì bạn có thể nói rõ hơn được không?

Đạt vào bình thường.

Cảm ơn Phát :slight_smile:

5 Likes

Update thống kê về khóa học, khi Đạt hỏi là có nên dạy khóa học cơ bản C++ hay không, Đạt nói rõ là chưa bao gốm hướng đối tượng, có tới 86.8% người đăng ký cho rằng nên dạy.

Số lượng người chọn nên dạy là 1094 người, thống kê sáng nay, tức là khoảng sau 17h từ lúc Đạt đưa link này lên.

8 Likes

Chắc bạn ấy không biết cách vượt qua link quảng cáo ấy mà :smiley: Dùng ngôn ngữ như thế thì anh Đạt phải cảnh báo chớ :slight_smile:

2 Likes

bit.ly đâu có quảng cáo đâu?

4 Likes

À quên, thế thì chắc là link hỏng hoặc máy bạn ấy có vấn đề anh ạ :slight_smile:

2 Likes

a Đạt ơi, cho e hỏi chút, đăng kí cái này có ghi là điền email để nhận link khoá học, vậy cái này chỉ cần link là được học miễn phí ạ? hay là phải đăng kí tài khoản Udemy bằng email đấy ạ?

2 Likes

Có link là học được, không cần phải là email đấy.

5 Likes

Cám ơn và rất mong khóa học này của anh. Tụi em là sinh viên nhưng có nhiêu tiền vẫn sẽ đóng nhiêu mong anh có động lực ra nhiều khóa học sau này

5 Likes

Anh ơi, em đăng kí rồi mà không biết mình có đăng kí thành công không. Sao để biết được mình có đăng kí được học miễn phí? Em sợ mình làm sai cái gì đó rồi không đăng kí được :confounded:

2 Likes

Điền thông tin đầy đủ, đăng ký nó báo thành công là ok. Tới cuối tháng 6 anh Đạt mới hoàn thành mà :slight_smile:

5 Likes

kiến thức cơ bản gọi là không dễ thay đổi thì chuẩn hơn ạ :blush:

2 Likes

Em nghĩ là 1 + 1 sẽ bằng 2 lắm bác ạ :grimacing:
Không dễ gì bằng 5 được :laughing:
Fun vậy thôi chứ kiến thức cơ bản có thay đổi hay không thì nó cũng là nền tảng :grin:

2 Likes

Bây giờ đăng kí còn được ko anh.

1 Like

Khóa học đã bắt đầu chưa anh?

1 Like

Giờ đăng ký còn kịp không anh

1 Like

Vẫn được, cho tới 15 tháng 7 nhé :slight_smile:

2 Likes

@ltd Anh Đạt ơi, Anh đã gửi link khóa học chưa anh ??

1 Like

Nghe nói là đầu tháng 8 mới có video :frowning:

3 Likes

Cảm ơn các bạn đã quan tâm ủng hộ.

Phim đang quay trở lại rồi nhé, diễn viên đang rất sung sức. :smiley:

Sau 15/7 sẽ chấm dứt đăng ký miễn phí. Trong thời gian đầu Đạt sẽ “xin” các bạn một ít phí để duy trì, tầm 20k trên mỗi đăng ký thôi.

6 Likes

Wow, chắc full HD không che !

Ok hết mà, miễn khóa học chất lượng là tốt lắm rồi, thời gian không quan trọng :slight_smile:

3 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?