Đăng kí website với bộ thông tin

Mình muốn hỏi là daynhauhoc.com lúc thành lập có phải đăng kí với bộ thông tin hay không? Mình muốn thành lập một site nhỏ nhỏ đại loại như trang này không biết có khả phải đăng kí không,nếu mà không đăng kí có khả năng bị sờ gáy không nhỉ.Đó là site ở Việt Nam,không biết ở nước ngoài thì như thế nào,có cao nhân nào từng làm về mấy vấn đề này giải thích hộ mình với

Cùng câu hỏi với bạn
Mình nghĩ nếu muốn phát triển lớn thì cần đăng ký. Làm nhỏ thì chưa cần, miễn là không động chạm đến các vấn đề chính trị, tôn giáo, thuần phong mỹ tục,…

1 Like

Trích:
Theo Khoản 14 Điều 3 của Nghị định, dịch vụ cung cấp mạng xã hội trực tuyến là dịch vụ cung cấp cho cộng đồng rộng rãi người sử dụng khả năng tương tác, chia sẻ, lưu trữ và trao đổi thông tin với nhau trên môi trường Internet, bao gồm dịch vụ tạo blog, diễn đàn (forum), trò chuyện trực tuyến (chat) và các hình thức tương tự khác. Các website loại này nếu được thiết lập bởi doanh nghiệp thì bắt buộc phải làm thủ tục đăng ký với Bộ thông tin và truyền thông mà không cần đăng ký cấp phép hoạt động. Lưu ý là các website có chuyên mục diễn đàn do cá nhân thiết lập hoạc các blog cá nhân không thuộc đối tượng của quy định này.

3 Likes

Nhưng những web như nào thì thuộc pháp luật Việt Nam xử lí nhể :smiley: nếu em bảo là web của em là web nước ngoài nhưng có hỗ trợ tiếng Việt thì sao :blush:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?