Dân IT có tiền nên đầu tư vào cái gì?

Mọi người cho mình hỏi:
Khi đã đi làm và có mức thu nhập cao, mọi người thường đầu tư tiền vào những lĩnh vực vào chứ chẳng có nhẽ tiền chỉ gửi để rồi mua nhà, xe, du lịch… nhất là anh em IT, đâu có học kinh tế đâu… nếu không start thì dòng tiền sẽ ra sao nhỉ???
ngoài đầu tư vàng, đô, bất động sản, chứng khoán, gửi ngân hàng ra thì còn gì nữa ko???
Mong mọi người tư vấn

Mình không rõ lắm bạn muốn thảo luận vấn đề nào của tiền, tuy nhiên mình nghĩ tiền có rất nhiều các để sử dụng.

• Đầu tư chứng khoán.

• Kinh doanh bất động sản.

• Mở công ty riêng, nâng cấp, mở rộng thị phần doanh nghiệp hoặc mở rộng phạm vi kinh doanh sang lĩnh vực khác.

• Từ thiện.

• Đóng góp cho các quỹ phi lợi nhuận, các dự án khởi nghiệp, các công trình phúc lợi xã hội.

• Hưởng thụ, ăn chơi, hoặc đầu tư cho con cái.

• Gửi tiết kiệm, mua bảo hiểm, etc.

Nếu không chi tiêu, thì tiền vẫn nằm im trong túi bạn cho tới khi bạn cần nó. Tuy nhiên đầu tư có mục đích sẽ khiến tiền trong túi bạn dày lên.

Máu lửa thì chơi forex : )). Từ 500Usd có thể lến 2-3k 1 ngày, xuống cũng thế :))
Minh thì đang chơi thử chứng khoán.

làm IT thì thời gian đâu mà nghiên cứu thị trường chứng khoán hả bạn

và cũng có thể làm túi bạn lép đi :joy: cái này tùy thuộc khả năng và sự may mắn của mỗi người

1 Like

Sao không bạn, với lời đâu cớ chứ có phải lướt sóng đâu :D. Kiếm 1 người tư vấn cho, hoặc nhờ broker tư vấn.

Nếu giỏi thì làm 8h/ ngày. Cuối tuần không làm. Không có việc làm xong rồi đi nhậu nhẹt nhé.
Nên có thời gian để nghiên cứu những món mình thích.
Vấn đề tiền để làm gì.
Có 3 hướng phải làm:

1. Để dành tiền bằng cách mua vàng, gửi ngân hàng.
  2. Đi du lịch (hưởng thụ)
  3. Học thêm 1 món gì đó mà mình thích. (Cải thiện thêm cho bản thân)

Tiền dùng để mua đồ ăn. Vậy cũng hỏi.

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?