CV ghi gì khi không có kinh nghiệm?

Chào các bạn , mình tự học iOS được 1 thời gian , thấy khả năng đáp ứng được yêu cầu các công ty phần mềm , mà trong CV ứng tuyển có mục kinh nghiệm . Mình không biết phải điền như thế nào.
Mình chưa đi làm vậy mình điền kinh nghiệm 6 tháng hoặc 1 năm được không các bạn , và mình đọc có những công ty yêu cầu CV online . Vậy mình có nên nộp online + bộ CV thật luôn hay không . Vài điều mình muốn hỏi . Mong được giải đáp .

1 Like

Bạn có thể ghi vào tên project mà bạn từng làm (project gì, làm với ai, trong bao lâu…).

3 Likes

có cần chụp hình dự án hay đưa link git gì không bạn

1 Like

Ghi tên project, link dẫn tới chỗ download ứng dung đã build (nếu có)… Đừng để link git vào.

1 Like

cho mình hỏi tại sao ko nên để link git vào vậy bạn ?

Link git bạn để vào phần giới thiệu chung chung (cùng phần với email, web/blog…).
Còn phần project thì đưa link sản phẩm, đưa link git vào người ta cũng không rảnh đâu mà vào đọc code :smile:

1 Like

Chưa đúng nhé, một số nhà tuyển dụng họ thích xem source code của ứng viên. Họ chỉ cần nhìn cách phân bố, cách viết code chứ ko đọc nội dung chi tiết của code. Nếu tự tin code của mình viết tốt, dễ đọc , áp dụng SOLID thì cứ đưa luôn link dẫn đến source code vào.
Mà gọi là link git có vẻ ko đúng.

Vãi bắt lỗi :smile:
Đúng như bạn nói, chỉ là “một số nhà tuyển dụng”. Số còn lại họ xem sản phẩm là chủ yếu. Mình hiện tại năm 3 có đi thực tập vị trí android dev nên biết sơ như thế :smile:

1 Like

À, minh nói chưa rõ… Nếu có để thì bạn quăng hẳn link GitHub tới trang cá nhân của bạn luôn, đừng đưa link git riêng của từng project.

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?