Crack hay không crack là do bạn, đừng đổ thừa!

Win 7 mà crack thì lên 10 cũng lậu :smile:

Mình mua dung lượng 100GB sẵn luôn rồi bạn. Với lại Google Docs dùng offline được. Cài addon vào. Định chuyển qua office 365 mà mắc quá

1 Like

anh ơi nhưng dùng office được tận 1 tb lưu trư co mà với cả em thấy nó tiện hơn và nhiều chức năng hơn google nhiều anh à có 100gb của google bao tiền anh nếu tính như thế thì dùng office 365 vẫn rẻ hơn anh nhỉ vì nó có bản cho di dong anh à

Cơ bản là mình thích Google Drive hơn. OneDrive nó tệ vụ đồng bộ quá. Trang web chạy cũng tệ nữa :slight_smile: . Còn Office 365 thì nó không có bản cho Ubuntu/ web offline.

1 Like

Cho phép em dùng crack nhé, vì còn là học sinh, sau này đi làm em sẽ mua bản quyền hết :slight_smile:, em nghĩ những người crack cũng có những lí do tốt nhất định anh ạ

Tôi nói như vậy mà bị xóa còm vì lý do dùng từ tục tĩu là sao? từ nào tục tĩu? thằng viết ra cái bài kia nó chửi người khác là óc chó kìa, đừng có cái kiểu phân biệt đối sử như thế nhé

Mình viết bài đó đấy, và đấy cũng là mình đấy, chửi gọi điện cho mình rồi chửi nè, email hoặc inbox ở đây cũng được, đây là 2 thằng bạn thân với nhau, câu nói bình thường như thế. Chả ai coi thường tỏ vẻ gì cả bạn à. Một status ai thấy hay thì shared ko thì thôi. Ít tiền ko phải tiền à :smiley: Bạn hãy đọc kỹ đoạn đối thoại rồi hãy hãy phê phán nhé. Đây là 2 người cùng nhau mua bản quyền dùng từng ngày đầu tiên, cực nhọc từ bản quyền windows nhưng 1 người đã bị cái gọi lậu ấy tha hóa và 1 người thì ko vậy thử hỏi người kia có đáng bị “chửi” như thế khi cả hai cùng nhau phấn đấu. Đó là cả quãng đường thời gian dài mà mình mới có được chứ ko đơn giản là 1-2 tháng là có đâu. Đồng tiền làm mồ hôi nước mắt để kiếm và mua công cụ để mình hành nghề đó là điều đáng nể.

2 Likes

Ở đây chẳng ai xóa comment bạn cả, mọi hoạt động ở đây đều tự động hóa, chỉ cần đủ số lượng người report/flags sẽ tự động xóa, đánh dấu. Bạn nghĩ nếu bài viết tục tiểu như thế admin anh @ltd share lên đây làm gì ?

2 Likes

Thực sự mình ghét Crack lậu thậm chí mình còn khinh thường họ trừ những bạn quá nghèo mà luôn tự nhũ với bản thân “đây là tạm thời, khi mình đủ tiền nhất định mình sẽ mua ủng hộ tác giả!” như thế thì mình còn nể nữa. Chứ chỉ biết ích kỷ thưởng lợi riêng cho bản thân thì đáng gì được tôn trọng, mấy anh cũng nói ở trên lẽ nào “muốn hành nghề nhưng lại đi ăn cắp đồ nghề để hành nghề sao không tự đi mua đồ mà dùng” :smiley: vài lời gửi đến bạn.

3 Likes

Tôi không thích chửi và cũng không có quyền để chửi bạn, càng không có quyền gọi ai đó là óc chó
khi đọc bài này tôi chỉ nói suy nghĩ của tôi [quote=“NQD, post:68, topic:29000”]
Tôi không biết Đinh Quốc Hân là thằng nào, nhưng nghe cái giọng văn nó mà xem, có thể đây là câu chuyện bịa nhưng cái thái độ có tí tiền mua bản quyền mà tỏ vẻ coi người khác như chó như vậy… thật đáng ngưỡng mộ
[/quote]

Mình thì không phê phán gì các bạn vi phạm bản quyền cả. Tại vì thực chất các bạn cũng chỉ làm theo truyền thống quí báu của dân ta thôi.

Nhưng khi các bạn làm ra sản phẩm muốn bán thì lúc đó các bạn sẽ thấy hệ quả của việc vi phạm bản quyền nó kìm hãm chúng ta thế nào. Vì dân mình không có thói quen trả tiền để được dùng nên thị trường Việt Nam bị kìm hãm rất nặng, người Việt làm ra không bán được cho người Việt. Và cũng vì chúng ta có chỉ số vi phạm bản quyền quá cao so với khu vực nên nhiều công ty nước ngoài cũng ái ngại với Việt Nam, thành ra mình mất đi rất nhiều cơ hội.

Nhưng mà những cái hệ lụy trên thì ở mức toàn xã hội nên cho dù có biết thì người ta cũng sẽ cố gắng tối đa hóa lợi ích cá nhân thôi “thằng kia crack việc quái gì mình lại phải mất tiền, có chết bố con thằng nào đâu”, đúng là bi kịch mảnh đất công. Hoizzz.

3 Likes

Bạn ơi. DNH hoạt động trên nguyên tắc cộng đồng. Chỉ cần đủ sô người flag thì bài viết sẽ được tự động xử li. Chỉ có 1 người có quyền xóa là anh @ltd

Với lại đây là bài đăng trên 1 Facebook, nó nói lên ý kiến cá nhân của người khác. Bạn không thich thì thôi. Chỉ có điều là anh Đạt đã đăng qua, làm thay đổi ngữ cảnh của nó mất tiêu rồi :slight_smile:

3 Likes

Cũng muốn xài đồ xịn, để được chơi online, đóng góp cho người làm ra nó lắm chứ ! Nhưng đời học sinh thì tiền đâu mà có :disappointed_relieved:

à hi hi hi hi :kissing_closed_eyes:

…có hầu tòa gì đâu, EU căng dữ vậy à, hèn gì tụi Anh nó brexit :flushed:

fak Simpson, tải lậu 2 season GoT mà chả thấy notice gì :flushed: A TV series which kills those devoted to it is not a series which inspires devotion :flushed:

4 Likes

Em cũng đang dân dần chuyển qua Linux dùng cho thoải mái, thấy code cũng đáp ứng đủ cả rồi, mỗi tội lúc thèm chơi game lại phải dùng win @@

2 Likes

Có tên file luôn kìa :joy: thế vụ phần mềm thì có chặt như vậy k a :smile:

2 Likes

Vụ tải torrent nội dung lậu nó bị phạt nặng lắm đó. Một đứa bạn bữa nó tìm hiểu kĩ nói là tải về thì không sao nhưng mà phát tán lại thì bị phát --> mà nguyên tắt hoạt động của torrent là p2p thì làm sao mà không phát tán lại được

2 Likes

Phải có luật được thi hành thì mới ngăn chặn được việc dùng phần mềm lậu.
Chứ còn nói ý thức thì đến tết Công-Gô thật.
Không phải tự nhiên 90% người dân VN đội mũ bảo hiểm khi ra đường đâu.
Dùng crack thì im mà dùng thôi, cũng không nên nói ra làm gì, vì bản chất việc này là không tốt đẹp.
Còn người mua phần mềm dùng thì cũng im mà dùng thôi. Ở nơi người ta coi trần truồng là bình thường thì đứa mặc quần áo là bất thường.

Nước VN chưa có thi hành luật triệt để vì chưa làm được. Nếu VN làm mạnh tay, thì ngoại tệ chảy ra không ít đâu. Trong khi VN chẳng có cái gì ngoài gạo, cà phê, quặng thô… và sức lao động giá rẻ. Một phần mềm bằng bao nhiêu cân gạo.
Chừng nào nền CNTT mạnh như TQ thì tự tạo software riêng, HĐH riêng, mạng xã hội riêng. Microsoft qua năn nỉ mua sản phẩm giá rẻ mà TQ còn không thèm. Facebook chặn luôn khỏi bàn cãi.

7 Likes

Đơn giản là đây là thảo luận chứ ko phải xỉa xói, bạn đăng comment ai đọc cũng thấy cả. Cái ý nghĩa đó ko còn là thảo luận mà là gì bạn tự hiểu. Với lại mình đọc được chứ ko có bị đuôi mà đi quote lại nhiều lần cái câu đó.
:smiley:

3 Likes

Bạn nào không thích hay chỉ muốn dùng lậu chứ ko phải là “mượn dùng tạm” thì đừng vô đây comment làm gì nhé. Tựa đề đã rõ:“Crack hay không do bạn đừng đổ thừa ?”. Đừng vào đây nói đâm chọt lẫn nhau càng lộ rõ bạn là người như thế nào mà thôi.

4 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?