Crack hay không crack là do bạn, đừng đổ thừa!

May quá máy có win bản quyền đi sẵn nên không cần mua,office thì xài wps duy chỉ có cái IDM là phải crack chưa biết tìm cái nào thay thế được cả :<

Toàn phần mềm 5 6 nghìn ôbama :slight_smile:
Thôi thì đành vậy :frowning:

Thay thế IDM có XDM bạn ak ! Free và Mã nguồn mở !

1 Like

Ủa, khi nào Win 10 hết hạn free ?

Mà hết hạn free thì bản Win 10 mình cài trước có bị lock k?

Dùng Google Docs hoặc WPS đi :slight_smile:

1 Like

dân nghèo ko có tiền => crack thôi ko còn sự lựa chọn nào khác :joy:

1 Like

Nghèo có được đi ăn cướp không bạn???

8 Likes

Mở rộng vấn đề ra là vi phạm bản quyền chứ không riêng gì phần mềm. Chẳng hạn xem phim full HD nè, nhạc, đặc biệt là ebook. Hầu như ông nào ở Việt Nam cũng đều vi phạm bản quyền hết. Mình cũng không phải đạo đức giả, cũng đọc ebook lậu, xem các khóa học free trên torrent rất nhiều. NHƯNG nếu bạn tự hào hoặc xem việc vi phạm bản quyền này là bình thường thì toi rồi, sản phẩm bạn làm ra cũng không thể phát triển được đâu. Cách tốt nhất là giảm bớt đến lúc triệt để, hoặc tìm phần mềm khác để thay thế.
Nhiều ông cứ thích xài Visual Studio Enterprise hay Professional cho bằng bạn bằng bè trong khi bản Express xài không hết tính năng, cũng chả biết Enterprise có gì trong đó, thấy crack là tải thôi . Hay ebook thì cứ download đầy cả ổ cứng mà có thèm đọc. Bạn nào học tiếng Anh có nghe qua Effortless English, nó free trên mạng, nhiều ông down về mà có chịu mở lên nghe? Có nhiều ông còn share nguyên ‘kho’ khóa học Udemy nhưng có học được bài nào chưa?
Mình tin vào luật nhân quả nên cũng đang dần cải thiện, 5% sách đã đọc là tiền mua :smiley:
Các khóa học tải trên torrent cũng lên Udemy mua lại (canh mã coupon mua cũng khá rẻ), khi mua sẽ được thảo luận, giải đáp thắc mắc, làm bài tập, có chứng chỉ, vv :smiley:
Đặc biệt là các công cụ phát triển phần mềm, khi mua là sẽ được mấy anh support team chăm sóc tận tình.
Kết luận là ai mà xài crack nhiều mà vẫn không có ý định bỏ thì phần mềm (sản phẩm nói chung) do bạn làm sẽ không ai thèm crack nó đâu, chẳng hạn như phần mềm AutoShutdown chẳng hạn :joy:

8 Likes

Em hay lên hdvietnam và tải fshare phim full HD lậu :frowning:

Thực tế thì bạn đang làm to vấn đề crack
Xu thế bây giờ là online, thành ra mọi thứ bây giờ rất khó bẻ khóa hơn trước, ngay cả game chỉ crack được phần chơi offine còn phần online vẫn rất khó crack, và doanh thu của họ chủ yếu đến từ mảng online nên bạn không cần phải lo về doanh thu :slight_smile: Còn về vấn đề app, thì chủ yếu doanh thu đến từ mảng doanh nghiệp nên vấn đề crack này lại càng nhỏ hơn nữa :slight_smile:
Thành ra, đừng bao giờ lo lắng dùm người cung cấp dịch vụ, vì đơn giản, khi họ làm ra đc ứng dụng thì cũng nghĩ tới vấn đề này rồi :slight_smile:

Mình thì chẳng mua cũng chẳng crack thứ gì cả

Ubuntu
Atom kèm với cả đống addon của nó làm editor
Google Docs thay cho Office
Các thứ còn lại thì dùng web thay thế
IDM thì bây giờ thấy không cần thiết. Mạng nhanh rồi. Tải bằng trình duyệt cũng hết bang thông mà (nói thế thôi chứ Ubuntu làm gì có IDM mà dùng)

6 Likes

Download thì có trình duyệt ko hỗ trợ resume như Firefox. Xài wget cho lành, có lệnh -c cho download tiếp tục. Có cái tự động bắt link thì hình như add-on cho trình duyệt có hỗ trợ, nhưng cái được cái ko :joy:

4 Likes

Dùng tạm XDM cũng đc lắm !
Hỗ trợ hầu hết tính năng của IDM lun …Bao gồm cả bắt link các web tải phim và nhạc trừ Youtube ra :joy:
Miễn phí và mã nguồn mở ,hỗ trợ đa nền tảng …Xài tạm …Mặc dù k Pro như IDM trả phí :wink:
Link : http://xdman.sourceforge.net/
Hoặc trả phí :
https://flareget.com/download

2 Likes

Bạn nói cho nó có tí văn hoá đi nhé, bạn @dqh nói vậy có nghĩa là phải mua đồ bản quyền để trân trọng công sức tác giả làm ra, chứ ko phải để khoe nhé

4 Likes

Hình như còn mấy tuần nữa thôi bạn ạ

1 Like

Em nghĩ cái này dựa trên “tinh thần” của mọi người cũng khó lắm, với Ăn Cướp thì phải có pháp luật xử lí chứ cứ ngồi xin “anh ơi đừng cướp của em” có mà đến mùa quýt :joy: Không biết ở nước ngoài có chặt vụ bảo vệ cho phần mềm k a? Thấy bảo ở EU tải 1 tập phim lậu mấy hôm sau có trát của tòa luôn :joy:

5 Likes

nhuwng google doc phair co mang moi dung duoc anh nhi ma neu qua 15gb la lai phai mua them nhi

2 Likes

eagle get cái này dùng quá chuẩn bạn nhỉ chả cần mua cũng được mà mua idm hình như cũng có 500k à bỏ mấy buổi xem phim hay cafe là ok mà bạn à

1 Like

Mấy bác cho em hỏi là em có cái key win 8 single language bản quyền, mà nó lại kích hoạt được win 8.1 single language. Thế cái win 8.1 của em có lậu không ạ :joy:

Lên Win 10 còn được mà. Mình xài Win 7 một phát lên Win 10

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?