Convert file mp4 to mp3

Các bác cho e hỏi làm thế nào để convert file mp4 sang file mp3 cái ạ… e suy nghĩ nát óc. hôm h làm không được… e có biết cái thư viện của xuggle , cái ImediaWriter mà k biết làm… ai giúp e với… chuẩn bị báo cáo r… :frowning: h chưa làm được j cả…

3 Likes

Nếu bạn sử dụng ubuntu thì dễ rồi nhé, bạn cài đặt phần mềm Sound COnverter, phần mềm này nhỏ gọn và convert rất nhanh nhé

sudo apt-get install soundconverter
1 Like

Là sao?? Tìm phần mềm convert hay code phần mềm convert :wink:

Mình code á… hỏi code á… chứ phần mềm thì thiếu j… mình làm mãi mà k được minh code java

Cậu có ý tưởng gì chưa?? Hay thử làm gì chưa?? http://stackoverflow.com/questions/16131805/extract-audio-to-mp3-from-mp4-using-c-not-executing-ffmpeg-with-args

@ltd @btm @laptrinhio mấy anh vô hỗ trợ mảng này :smile:

Đạt Không làm Java :frowning:

1 Like

Ồ, hí hí em mới biết tính năng này :smile:

Cũng không để ý là bạn ấy có tag java :worried:

@Tua theo mình hiểu thì bạn có thể làm được điều này bằng java hoặc kể cả PHP bằng thư viện ffmpeg.

1. Bạn down thư viện ffmpeg về, đây là thư viện chuyên xử lý audio và video, được viết bằng C. Sau khi down về và build theo installation instruction của thư viện thì bạn sẽ có thể thực hiện cắt ghép phim thông qua giao diện dòng lệnh.

2. Bước tiếp theo bạn mở terminal (mac/linux) hoặc console (windows) lên, sau đó làm theo cú pháp hướng dẫn trên ffmpeg để thử đổi đuôi file bằng giao diện dòng lệnh, nếu thành công thì tiếp tục tích hợp với chương trình của bạn.
    Lưu ý có thể chương trình chỉ build ra file .exe, lúc đó khi execute command từ command line thì bạn phải chỉ rõ đường dẫn của file .exe của ffmpeg trước khi execute để phòng trường hợp command not found.

3. Bạn sử dụng Runtime rt = Runtime.getRuntime();
    Process pr = rt.exec(“cau lenh ma ban da chay thanh cong tu command line”);
    Lưu ý các vấn đề về users và permission, có thể bạn chạy thành công từ command line nhưng khi thực thi từ java thì sẽ bị lỗi, lúc đó hãy cấu hình permission cho chương trình của bạn ở mức cao nhất để xem kết quả.

4. Sau khi đã execute command thành công từ java, lúc đó bạn có thể dễ dàng xài hàm đọc file của java để lấy file .mp3 được tạo và hiển thị lên giao diện người dùng

: )

E cảm ơn sự giúp đỡ của các anh chị nhiều… e sẻ cố gắng thử ạ…

Các anh có biết code bài này bằng hadoop k ạ… e muốn nổ cái đầu… chẳng hiểu được… :frowning:

https://hadoop.apache.org/

1 Like

Never try to compile…

import java.util.ArrayList;
import java.util.List;

public class ProcessBuilder {

public static void main(String[] args) {

// Create an ArrayList
      List list = new ArrayList();
      list.add("ffmpeg.exe"); // C:\\Program Files\\...\\ffmpeg.exe
      list.add("-i");
      list.add("input.mp4"); // Input file path
      list.add("-vn");
      list.add("-s");
      list.add("00:00:10"); // The time which you want to extract
      list.add("-acodec");
      list.add("libmp3lame");
      list.add("output.mp3"); // Output file path

// Create the ProcessBuilder 
      ProcessBuilder pb = new ProcessBuilder(list);

// Pass List to command method.
      System.out.println(""+pb.command());

}
}

A biết viết cái này trên hadoop k ạ… chỉ e với…

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?