Code trên “chín tầng mây” cùng Cloud 9 IDE

8 Likes

e đang xài, nhưng mà cái code hint vs completion xác định rồi (hơi tệ) :joy:

4 Likes

Mình cũng dùng C9.io để chiến đấu với C++.
Nếu chiến đấu với Qt có thể dùng codenvy.com (Hỗ trợ Remote đến App của mình để xem thành quả )

4 Likes

Hôm trước em cũng có nói về một tương lai na ná thế này nhưng có vẻ khó hiểu hơn nên có vẻ mọi người không đồng tình cho lắm :v đáng tiếc

1 Like

Về bản chất nó vẫn là ide nên vẫn phải có laptop mới code đc. Bạn thử vào bằng mobile hoặc tablet code thử xem “phê” thế nào nhé :wink:

2 Likes

thấy thảo luận cũng nhiều, để thử xài xem thế nào ahihi :v

2 Likes

Đạt mới thử IDE này hôm qua, thấy nó cũng khá hay. Dự định sẽ giới thiệu trong khoá học C++ sắp tới :slight_smile:

7 Likes

Đợt trc định bảo a Đạt dạy Qt thì dùng http://codenvy.com để mấy bạn ý có thể code trực tuyến cho nó dễ ,k phải cài bộ Qt nặng trịch gần 1 GB vào máy :sunglasses:
Cái C9.io dùng Free hay bị cái kiểu đang code reset lại lắm !
Đc cái nó có Auto save nên k sợ lắm ,chỉ hơi phiền 1 chút :cold_sweat:

3 Likes

Sao mình dùng mấy trang này thấy chậm thế nhỉ, gõ chữ rất giật :expressionless:

1 Like

Vì mạng bạn chậm ;).

1 Like

Mạng bạn cùi nó thế…Chứ mình code C++ toàn xài C9.io k ak …Giờ thì có cả Neutro cũng hỗ trợ 1 đống tính năng như C9 nhưng k ngon bằng …đc cái giao diện đệp hun :wink:

Chậm là do auto-save draft của editor
Nếu fix lại thời gian chờ để save là bớt chậm và giật
Giờ mình đang Code một trang Web bằng Mobile lợi dụng chức năng phím tắt nên Code cũng thấy OK lắm

Hoá ra do mạng chậm à. Mình tưởng nó chạy jvs nhiều quá nên giật :smiley:

Mới đọc giới thiệu sơ qua :grin::grin: Giờ đi đâu cũng nghe Cloud Cloud mà không biết là gì.hehe.lạc hậu quá rồi

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?