Code không lấy được user agent

Chào mọi người , mình là newbie mới tập thành python . mình đang thử viết 1 đoạn code chạy profile chrome bằng selenium , mọi người cho mình hỏi mình muốn lấy useragent trong file txt theo thứ tự từ trên xuống để chạy mà mãi không được , nhờ các bạn xem dùm code giúp mình với ạ . thanks nhiều

from selenium import webdriver
from selenium.webdriver.chrome.options import Options
import time

key="something"
while key != "q":    
 username_list = list()
 with open("a.txt") as file:
     for line in file:
        agent = line.split(':')
        username_list.append((agent))  
 options = Options()
 options.add_argument(f'user-agent={agent[0]}')
 driver = webdriver.Chrome(chrome_options=options, executable_path=r'C:\Program 
Files (x86)\chromedriver.exe')
 driver.get("https://www.deviceinfo.me/")
 time.sleep(5) # Let the user actually see something!
 driver.quit()
key=str(input())
1 Like

Về cách lấy dữ liệu từ file text ra thì như hình

Screen Shot 2021-08-27 at 13.36.42

Bạn nên làm tất cả những việc linh tinh bên ngoài, chứ đừng dồn hết vô loop

5 Likes

chào bạn , mình chưa hiểu ý của bạn lắm . bạn có thể nói rõ hơn cách mà mình có thể sử dụng cho code của mình hoạt động không ? mình là người mới nên đang vướng mắc ở chỗ làm sao read data để code lấy được lần lượt các useragent . mong bạn giúp đỡ

Đầu tiên cần xác định bạn muốn làm gì. Có thể là bạn muốn lặp qua hết 1 danh sách các UA từ file, sau mỗi request thì bấm xác nhận.

Do bạn sẽ I/O trong vòng lặp nên đề nghị là đọc file ở ngoài cho xong để lấy mảng, sau đó for in mảng đó.

4 Likes

đúng là e muốn lặp hết danh sách UA . ví dụ e cho mở profile1 = ua1 > sau khi profile1 chạy 10s thì tự tắt và mở profile2 = ua2…đến profile100 cũng như vậy , các bác có thể cho e xin hướng dẫn hỗ trợ hoặc teamview giúp e e gửi tiền cafe ạ

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?