Có phải du học Mỹ là một cơ hội tốt?

Mỹ là một nước phát triển, học tập ở Mỹ sẽ vượt xa Việt Nam?
Có phải trong mọi trường hợp, học đại học ở Mỹ luôn tốt hơn Việt Nam?
Nếu có cơ hội du học Mỹ miễn phí, các anh chị có dự định như thế nào??

1 Like

Cơ hội nào?

Nếu rành tiếng anh thì qua thôi, tuỳ điều kiện mỗi người

Chưa chắc, ví dụ xả súng, khủng bố, …

1 Like

Mội cơ hội trời cho. Sang đó sẽ có một gia đình Mỹ giúp về chuyện ăn ở và học phí.

Sang đó học tiếng Anh chắc tốt hơn…

Ta đang bàn đến chất lượng giáo dục và cơ hội việc làm (mức lương).

Vậy thì dọn qua đó lẹ đi má

2 Likes

giấc mơ mỹ.
Nói về đại học thì đại học mỹ tốt hơn đại học việt nam.
du học Mỹ miễn phí ?
Muốn vậy thì học giỏi, tiếng anh giỏi.
Kiếm học bổng của trường đại học Mỹ.

Sang đó học tiếng Anh luôn cũng được mà. Chỉ cần trình độ biết hỏi đường cho khỏi đi lạc là được rồi :smiley:

Khuyên chân thành chứ?

Xin lỗi, em chỉ là lập trình viên [spoiler]Không phải chuyên gia tư vân du học[/spoiler]
Chúc anh vui vẻ!

3 Likes

How to “làm chữ mờ”??

Nếu đảm bảo mọi việc khác ngoài chuyện học hành như tiền visa, chỗ ở. Là mình thì mình qua ngay lập tức. Qua đó Tiếng Anh có tốt cũng bị sốc á. Mà dần dần thì cũng quen thôi chắc ít cũng 6 tháng. Và qua Mỹ học không phải là cơ hội tốt mà là theo mình nghĩ là nếu nắm bắt được thì là thay đổi vận mênh của chính bạn á.

3 Likes

Khuyên chân thành, nếu có cơ hội hãy đi ngay lập tức. Bạn sẽ không hối hân. Tiếng Anh qua bên đó học nhanh gấp chục lần ở VN nên yên tâm.

2 Likes

Học tập ở Mỹ vượt xa Việt Nam thì mình nghĩ là chưa chắc đâu, còn tùy người học mà. Nhưng môi trường làm việc ở Mỹ năng động hơn, lại được chính quyền tạo điều kiện phát triển cho mỗi cá nhân chứ ko có tình trạng dìm hàng như ở VN.

Cơ hội trời cho thế này thì ko còn gì phải bàn, mình quyết định đi ngay lập tức.
Đến một đất nước xa lạ mới thấy cái hay của họ thế nào :slight_smile:, chứ không sau này cái cảm giác hối tiếc nó giày vò đau lắm.
Mình không biết vốn ngoại ngữ của bạn thế nào, nhưng dù là con số không thì bạn cũng nên đi.
Tham khảo qua bài báo này

2 Likes

[spoiler]Đi ngay cho nóng =))[/spoiler]

Bạn tham khảo topic này: Làm sao để làm mờ nội dung Post (Spoiler)

Ở Mỹ trường thượng vàng hạ cám có đủ cả. Bạn phải tìm hiểu kỹ trường mình dự tính đến học được đánh giá thế nào, ngành mình học trường đó có dạy tốt không (không phải trường nổi tiếng nào cũng dạy tốt ngành máy tính), khu vực mình ở có thời tiết khí hậu thế nào, có phù hợp hay không, v.v.

Bây giờ đã có Internet, việc tìm hiểu những thông tin này rất đơn giản.

2 Likes

free thì đi thôi, cơ hội tốt thế còn gì

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?