Có nên tham gia các khóa học Sơn đẹp trai

Trọng Nghĩa, lúc trước bạn đăng ký khóa nào vậy

Khoá học C# Winform bạn ạ. Lúc đó nghe quảng cáo nên cũng thử.

Cái này mình hỏi lúc giữa năm nhất, lúc đó anh Sơn còn nổi, stream đến mấy trăm người theo dõi. Giờ sắp xong năm 3 đọc lại thấy mình hồi đó ngây thơ ghê :joy:

1 Like

Lê Bảo Châu , cho hỏi e học chuyên ngành nào thế, học ở thủ đức hay trong nội thành…

em cũng lỡ trót dại mới hốt 1 khoá đây bác :smile:

giờ học hệ thống thông tin ở trường sư phạm kỹ thuật :slight_smile:

mà công nhận những ai khác ngành hay đang mất phương hướng thì xem ô Sơn gần như tìm ra chân lý vậy. Có lẽ ô Sơn từng trải qua hoặc hiểu được họ đã nghĩ cái gì. Quen 2 người học lập trình căn bản ô Sơn 1 đứa mất gốc 1 đứa học điện tử viễn thông đều khen. Ông có tài ăn nói và hiểu tâm lý, mình công nhận điều đó. Nhưng cái ông cho so với nhận mình thấy quá mắc

2 Likes

UI, UX nhìn thấy ghê.

chuẩn luôn, e thì hiện tại mới 2k thôi bác nên bị dụ là phải rồi :smile:

em 2k, học mấy video của SONDEPTRAI trên youtube, đang định mua…
cảm ơn các bác có những tư vấn thật như thế này ạ.

e đang định đkí khóa học của ổng. Cảm ơn anh ạ.

Vậy chốt lại bạn có đăng kí học không?
Mình đang định đăng kí học thử :cry: Nếu không học thì những người newbie mới như mình nên bắt đầu tự học hay học ở đâu? Mong bạn tư vấn giúp! Cám ơn bạn.

chuẩn… nhìn cái web chán đời

nếu bắt đầu từ con số 0 thì cứ học theo trên youtube có rất nhiều kênh dạy cơ bản… sau đó tự nghĩ ra một project về gì đó : web,app,… cứ làm không biết gì thì tìm lên đây hỏi. làm được 1 project hoàn thiện tương đối rồi đi xin thực tập. không lương cũng được. phải vào công ty làm thì mới vỡ ra được. nhưng muốn được vào công ty thường sẽ phải biết cơ bản rồi
Thân… ( kinh nghiệm bản thân )

1 Like

Mấy năm rồi sao web này không làm lại giao diện nhỉ ?

Tốt nhất là nên né NVNS ra nhé, mình từng đk rùi, dạy thì ít mà chém gió thì nhiều, nên tự học thì tốt hơn, với đừng nghĩ code yếu c++ là hoảng lên, bởi vì c++ ko phải là tất cả đâu, nhiều người ra trường đều chọn ngôn ngữ khác để đi làm, nên đừng quá lo lắng nếu bạn hay những người tìm tới page này đang hỏng kiến thức nền c++, bạn nên tự học điều còn thiếu, học hỏi bạn bè, hoặc tìm tài liệu miễn phí, chứ không nên mua khoá NVNS chiêu trò của ổng là dụ bạn mua 3 khoá để dc kèm cặp 24/24 , nhưng thật chất là ko phải v, lấy tiền bạn r, thì ổng rep rất chậm, có thể 1-2 ngày nếu bạn ko nt hỏi thì ổng ko rep luôn, thế nên là tự học hoặc tìm tài liệu miễn phí học nha, khoá học của NVNS kiếm thức cũng rất cũ rồi , đó là clip ổng quay màn hình từ thời 2015 rồi, nên giờ có nhiều cái đã đôi mới, với code trong khoá học là dạy theo C chứ không phải C++
P/S Những bạn tìm muốn tìm hiểu khoá học mà lỡ nt ổng rồi thì nên chấm dứt nhé, bởi lúc chưa lấy tiền từ túi chúng ta thì nói những lời mở ra hi vọng để mình đk, hãy tự học đi, nghe theo là hối hận

@Than_Vu:
Cậu có vẻ rất ghét Sơn “đẹp trai”. Tớ thấy cậu copy nguyên xi comment mà cậu đã post cách đây 6 tháng trước (và là comment duy nhất của cậu).
Đây là hành vi spam có mục đích bôi nhọ cá nhân, nên tớ sẽ:

• Đóng topic này tại đây.
  • Silent bạn @Than_Vu vĩnh viễn.
2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?