Có nên mua khóa học trên Udemy?

Em đang muốn nâng cao kiến thức của mình về Java, cụ thể là Java Web với 2 Framework là Spring và Hibernate. Nhưng tìm kiếm trên mạng thì em chưa thấy được loạt video hay ebook nào phù hợp nên có ý định mua 1 khóa trên Udemy.
Tuy nhiên nhìn qua loạt mục lục của nó em chưa hiểu rõ lắm và không biết liệu có đầy đủ những kiến thức em cần không.
Em định mua khóa học này: https://www.udemy.com/spring-hibernate-tutorial/
Mọi người tư vấn giúp em xem có nên mua khóa này không ạ, hoặc nếu có nguồn nào khác mà free thì càng tốt ạ. Hehe
Kiến thức của em hiện tại là nắm được Java Core, có thể xây dựng được 1 trang sử dụng Spring MVC và SQL Server ạ.

Đọc review ấy bạn, review trên đấy chuẩn phết đấy.

2 Likes

Đọc review, đợi giảm giá rồi mua. chứ 200$ hơi căng

2 Likes

Thích thì chiến, còn muốn free thì tìm nguồn download. Khóa này dành cho Beginner, không đến Pro nhé.

1 Like

Tìm coupon nhé, m chưa bào giờ mua khóa nào >$12 (trừ khóa của a đạt ko có coupon là $12 còn 99% khóa hoc sẽ có coupon $10)

28h/10$ rẻ bèo, kiến thức đầy đủ của spring , tuy nhiên vẫn thiếu Spring security, Spring Web . Tác giả là người viết sách Spring, có chứng chỉ java của Oracle nên kinh nghiệm developer không có, demo project sơ sài, chỉ thêm, xóa sửa => khóa học thiên về nghiên cứu, tìm hiểu cơ chế, lý thuyết của spring java, học xong không care làm được project. Khóa học giống như đọc sách được hướng dẫn và phải học thêm khóa nữa hoặc đọc thêm rất nhiều. 10$ cũng rẻ. tùy em chọn.

1 Like

Khóa này có 10usd à, chứ không có vụ 200Usd như bạn gì nói đâu.

Udemy là trang dạy lập trình theo dự án khá tốt đó bạn, mình có viết một bài review chi tiết tại đây, bạn có thể xem thêm.
Mình có review khoá bạn gửi rồi, cực kỳ chi tiết. Nhược điểm là thời lượng cũng gần 40h, không biết bạn theo nổi không thôi. Chúc bạn học tốt!

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?