Có nên mở Category thảo luận về Python không?

Em chỉ thích cú pháp hoán vị 2 phần tử trong pít - tông thôi.

a , b = b , a

C++ cũng được như thế thì khỏe :smiley:

3 Likes

Mình đang học python, đây là ngôn ngữ lập trình đầu tiên mình học một cách nghiêm túc! Nếu mở category thì mình sẽ tham gia nhiệt tình!!!

4 Likes

em là em ủng hộ hai tay hai chân lun :slight_smile:

2 Likes

theo em nghĩ thảo luận không bằng mở lớp thẳng ra. có các cao thủ rồi thì việc này cung ko khó. tại sao em lại đề nghị mở lớp học?
thứ nhất việc mở lớp học sẽ khiến cho những người cơ bản có hướng học dễ dàng cũng như giúp cho ng dạy khả năng sư phạm
thứ 2 đây là 1 hình thức open source đúng nghĩa . Nó có thể tuyên bố rỏ ràng phương hướng website chúng ta.
thứ 3 : chúng ta sẽ có 1 hình thức cơ bản tiên phong trong vấn đề dạy trực tiếp chân thật phi lợi nhuận.
thứ 4 : quảng bá và thúc đẩy nhưng thành viên và những ai muốn học lập trình (cơ hội học tập)
thứ 5 : lợi thế kinh doanh cũng như tạo độ uy tín cho website. ở đây nhưng ng giỏi sẽ đc tuyển dụng trực tiếp mà ko phải qua kiểm tra nữa ( cơ hội việc làm)
thứ 6 : thêm 1 thư viện trong kho tàng lập trình

2 Likes

Ai biết python thì đưa những bài cơ bản lên + giải thích rõ ràng mới được nha :)))

2 Likes

Python nhanh gọn lẹ dễ xơi dễ nuốt. Như ví dụ này dùng Python để lấy index các bài học: Mình đã lập mục lục các bài học một cách tự động bằng cách nào?

Mình thường dùng viết script chạy trên server thực hiện 1 số tác vụ thường xuyên dạng cronjob. Có thêm một mục để thảo luận về nó cũng hay.

4 Likes

Python có một cái lợi nữa là mình có thể làm embedded. Hoặc viết các ứng dụng trên linux. Có thể khá bất ngờ với một số bạn đó là Youtube/Gmail được viết bằng Python.

3 Likes

khi nào mới đóng topic để bắt đầu vậy a Đạt em đang hóng

2 Likes

há há, chưa có tài liệu videos hoặc chưa có hình thái cụ thể nào để phát triển ^^

2 Likes

em mà ko bị gẫy tay và em có trình độ thì em nả 1 phát súng rồi. cái vụ mở lớp học ko ổn à anh?

2 Likes

Mở lớp mà ai dạy. Anh đâu có thời gian đâu, anh muốn mở dạng hỏi đáp ấy.

3 Likes

vậy thì hơi khó à ! đợi nhiều ng đông đủ chắc cũng hơi lâu. thắc mắc thì toàn tay chuyên k

2 Likes

tuyệt vời ủng hộ 2 tay…đang cày django framework :slight_smile:

2 Likes

Wow, hóa ra cũng có nhiều người nghiên cứu python nhỉ :smile:

Topic tiềm năng đây.

2 Likes

cái này code python tốt chứ a :)) https://www.jetbrains.com/pycharm/download/

2 Likes

Chắc là cái tốt nhất hiện nay rồi :+1:

2 Likes

Ngon ở chỗ giao diện đẹp và khá thông minh. Nhắc lệnh cũng tốt nữa. @david15894 đang tự học Python hả?

1 Like

mới nghiên cứu từ hôm qua thôi a :smile:

2 Likes

yeah, làm thử mấy bài tập cơ bản bên C bằng cách viết code Python đi. Đó là cách học nhanh nhất hehe

1 Like

thì e cũng đang làm v. kết hợp với kỹ năng tìm kiếm google của mình (tìm = từ khóa tiếng anh) thì tìm rất hiệu quả :smiley:

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?