Có nên học ở FPT Aptech không?

Hi các bạn,
Hiện tại mình đang có ý định học ở FPT Aptech, mong các bạn tư vấn mình 1 vài chỗ.

1. Chất lượng giảng dạy của trường có tốt không? Mình nghe nhiều người bảo học ở đây dạy kiểu làm thợ, chỉ biết code như máy mà k hiểu bản chất :frowning:
  2. Bằng cấp của FPT Aptech có giá trị k? So với các trường top(Bách Khoa, tư nhiên) có bị thua thiệt trong tuyển dụng không? Khi đi làm, liệu có bị khó dễ k đc thăng chức do k có bằng Đại học ?
    Mình tốt nghiệp UEH sn 95, đã đi làm đc môt năm, do trong quá trình làm việc mình có hứng thú với CNTT nên có ý định chuyển ngành.
  3. Bạn từng tiếp xúc với ai có background học Aptech mà thành công trong mảng IT k ạ :D? (Địa vị, tiền bạc?

Cám ơn các bạn :smiley:

Tự học sao phải xoắn

1 Like

Ko. Đừng bao giờ học nhé bạn, mình đã từng học. Rất mắc, gần 3 triệu 1 tháng, giáo viên chí có 20% là có tâm; bạn nên mượn hoặc mua một account plurasight, Lynda tự học nhé. Ào học Actech đầu vào tự do nên 100% là bạn sẽ học cùng với những bạn rất dở, ko quen dc nhiều người giỏi để học hỏi đâu, hơn nữa ngành ít ko quan trọng bằng cấp. . Có j ngày mai mình reo ly tiếp cho. Giờ xem eWorld cúp đã.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?