Có nên học ở Cao đẳng thực hành FPT Polytechnic tại Đà Nẵng?

Ời đừng bỏ học giữa chừng là được, học Java cần một thời gian dài. Nên vì thế phải tự học trước.

dạ vâng ạ :smiley: Em cám ơn anh nhá :x a chuẩn bị ra, có việc đồ chưa a

Mình cũng học tại FPT Poly 1 thời gian, có 1 số nhận xét chủ quan như sau :

1. Môi trường tốt, tự học là chính, cho tiếp xúc và thực hành nhiều, nhưng phải tự học ở nhà, học trên trường nhanh lắm, k học ở nhà là lên lớp ngồi nhìn đó, theo k kịp đâu.

2. Dự án rất thực, tuy nhiên vẫn quan trọng vớt vát sinh viên để nó học tiếp, chỉ có chả biết gì mới phải học lại. Trường hợp này hiếm, nhưng không phải không có, trường đóng tiền đi học mà, đâu quan trọng đầu vào, nhiều người vào chỉ chơi chứ học gì đâu.

3. Thiếu nhân lực và cơ sở vật chất, nhân lực thì phải nói là quá thiếu, thầy cô có thể dạy nhiều môn cơ bản, nhưng lên chuyên sâu thì chắc không có vụ này. Cơ sở vật chất thì toàn máy tàm tạm, trong khi học Adobe các kiểu thì bó tay.

4. Học bổng và hỗ trợ Tutor trợ giảng chả bao nhiêu, vì thế mình mới bỏ trường để đi làm.

5. Nếu bạn chưa biết bậc học sau ghế nhà trường là gì thì nên đi để biết, nhưng chắc sẽ buồn đó, trường khá vắng và trầm, sinh viên không phải xuất sắc quá, trừ một vài người đặc biệt.

6. Nếu nhìn thấy tương lai, nên theo học Aptech 3 6 tháng gì đó, hoặc iViettech, học xong đi làm luôn, còn vẫn chưa định hình được tương lai thì nên đi học tiếp.

Chúc bạn may mắn, vẫn recommend FPoly Đà Nẵng nhưng vẫn không hài lòng lắm về nơi đây.

1 Like

ý này là sao a? e chưa hiểu

Tức là môi trường đại học, cao đẳng, môi trường tự học. Nếu bạn chưa từng học ở đâu khác, thì nên đi học cao đẳng, đại học cho biết môi trường đó. Thường là Thầy Cô sẽ hướng dẫn, các bạn sẽ tự học. Tự học nhóm với nhau, đi chơi với nhau …
Nhưng FPoly thì có khá ít sinh viên, một khóa nghe đâu có từ 30-50 sinh viên, những khóa lẻ thì có tầm 10-20 sinh viên. Nên ít bạn, nếu là người năng động thì sẽ cảm thấy trầm và vắng.

1 Like

k ngon đâu nhé… tớ đang là sinh viên fpt uni đây

1 Like

học đ j cái fpt này…có giáo trình thôi chứ chả ngon j.
còn lại như shit. học phí tăng liên tục chả hiểu vì s…và còn nhiều bất cập khác.
reply của 1 sinh viên fpt uni

1 Like

anh có thể cho em hỏi rằng nghành lập trình thiết bị di động học có tốt không?

Về phần nhà trường thì bạn có thể coi các comment ở trên nhé :D. Còn về phần học lập trình di động bạn, thì nó sẽ chỉ cho bạn học sơ về Java để có thể học Mobile nên vì vậy bạn cần học Java SE (cơ bản) cho kỹ thì mới theo môn được. Giáo trình của nó toàn tiếng Việt nên không sợ :)) (nhưng vẩn cần học tiếng anh để đọc tài liệu 100% theo lập trình hay CNTT nói chung phải làm). Nói đi phải nói lại, vẫn sẽ có mấy môn nhảm sh*t trong giáo trình (3-4 môn). Thầy cô thì thấy ai dạy tôt cứ add facebook gmail các kiêu hỏi bài v.v… Việc tốt hay không còn lại ở bạn :)). Di động thì lúc nào chả HOT(mình nghĩ vậy).

1 Like

ũa a ơi, e hỏi nè. giả sử như e đăng kí học ở DN rồi. học xong 1 kỳ muốn chuyển vô SG có dc không a?

Được em ơi, vô tư.
Được thì chuyển đi :))

Em sẽ thử sức 1 học kỳ trước khi chuyển ạ ^^!. Em cám ơn a :stuck_out_tongue:

Anh thích cái kiểu học là thực hành luôn của trường, không giống mấy trường dạy toàn lý thuyết đại cương chán vc. Nên anh thấy học cũng thoải mái nhưng không có nghĩa là em được phép lười đâu nhé :))

mình đang định đăng ký học …bạn đăng kí học chưa …thấy ổn không ? ^^

Học thiết kế đồ họa tại polytechnic đà nẵng ổn không mn ? ai học trường này rồi cho tí kinh nghiệm đi …tháng 11 này mình nhập học ,đang định nộp hs đây

Đồng ý với ý kiến của bạn!
Mình mới ra trường bên FPT Poly Đà nẵng đây
bạn nói còn thiếu nhiều thứ lắm như : wifi cùi bắp và học theo kiểu cưỡi ngựa xem hoa học chán lắm toàn kiến thức mình tự học
mình chỉ nễ cái trường FPT là chiến thuật Marketing câu khách hàng số 1 thuộc vào bậc thầy mà dạy thì dở tệ

2 Likes

Đồng ý với bạn mình cũng vừa tốt nghiệp FPT Poly xong dạy chán lắm giáo viên chẳng có tâm gì cả toàn là làm tốt nhiệm vụ rồi hết Ca ra thôi

Bác cho em coi cái bằng của trường với hehe e dc 4 kỳ rồi :v

Thiết kế đồ họa đà nẵng thì cứ bu bán thầy vinh :"> học ở trường này 2 kỳ và có cảm tình nhất thầy nầy :v còn lại học chán thôi rồi. Tự cày là chính =)) Thấy nản quá nên chuyển ra Tây nguyên, học ở đây vui hơn kk

mình biết ông thầy Vinh đó
Ông này nói chung là dễ tính với lại gần gủi với sinh viên

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?