Có nên học HTML, CSS, JAVASCRIPT, JQUERY cùng một lúc vào ngày hè

vãi cả tư vấn, thông tin nào học 20 tiếng 1 ngày thế hả các ông. học thế để chết à lại còn thpt . gg.
Còn tùy bạn muốn làm gì sau này. Nếu muốn làm chuyên sau về front end thì học chắc từ HTML , quên cái chuyện vài tuần cho xong hết đi. Rôi sang CSS = > Sass. Cố gắng học cẩn thận tưng chi tiết , làm từ nhỏ đến lớn , chung đến riêng chứ k chỉ như cái áo, rách chỗ nào cố khâu vải vào vá chỗ đó. Tiếp theo đó thì học đến JS để web tương tác với ng dùng tốt hơn + hiệu ứng đẹp hơn.
Còn nếu bạn chỉ muốn học cho biết và chuyên sâu backend thì chỉ cần nắm chắc cấu trúc HTML và làm qua css chứ k nên mất thời gian. Rồi chuyển thẳng qua PHP với JS luôn cũng được. Không quan trọng học nhanh hay không mà là học được những gì chứ cứ căn thời gian vài tháng hay vài tuần thì cũng vậy. Dục tốc bất đạt

10 Likes

sáng mai nha bạn tối nay mình không bật laptop nữa đâu à

2 Likes

cho mình với nhé bạn,[email protected]
Mình cảm ơn

css và javascript học qua từng cái 1 thì dễ lắm à nhưng đến lúc kết hợp thì khó vồn thằng này đẩy thằng kia à

ok nhưng sáng mai nah bạn

Bạn nào có tài liệu thì cho mình xin ít nhá: [email protected] Cảm ơn trước nhá…

cho mình xin với nha! [email protected]

mình đang coi trang này :))))))

Người hỏi quá ngây thơ

1 Like

Sau khi học html css js các bạn có thể vào trang
https://dash.generalassemb.ly/projects
để tập làm các demo đơn giản để củng cố kiến thức

2 Likes

Cho mình xin với nha bạn [email protected]
Cảm ơn bạn nhiều

cho mình với nha [email protected]

cái học 20h/1 ngày là con số trung bình của học sinh hàn quốc ông lên google mà search học sinh người ta học từ 6h30 sáng đến 23h đêm mới về còn về học backend hay frontend chỉ học 1 cái có nước ko có tiền mua sữa cho con nữa là. Gặp nay thời đại công nghệ thông tin luôn chuyển biến theo từng giờ.Ông muốn hơn muốn giỏi hơn người ta , muốn làm nhiều tiền hơn người ta thì phải học nhiều hơn người ta tui nói 2 tuần là trong 2 tuần đó bạn nên quy định deadline phải hoàn thành những gì (đã mình đi sau người ta rồi thì mình phải cố gắn hơn người ta chứ, tui có quen anh lập trình ở nước ngoài ảnh kể 12 tuổi ổng kinh qua php , java,c#,… Nghe mà kinh hồn trong khi đó minh mới 19 :sob: ) .chúc bác thành công nếu bác có cố gắn

càng nói càng sai, số liệu 20h 1 ngày chẳng ở đâu dám nói vậy cả. ngủ 4 tiếng 1 ngày liên tiếp như vậy thì chỉ có nước chết , hoặc là số liệu của sinh viên hàn tính trong vòng “1 tuần” =))
Đây là nguyên bài báo bạn bảo tôi search google , ok tôi search
.
“Mỗi sáng em dậy từ 6h30, có mặt ở trường lúc 8h, tan học lúc 16h (hoặc 17h nếu sinh hoạt câu lạc bộ) và trở về nhà ăn tối. Sau đó, em đi xe buýt tới lớp học thêm hoặc trường tư buổi tối và học từ 18h đến 21h.”
.
Tính tông thời gian không bao h quá được 12 tiếng chứ chưa nói đến 20 tiếng 1 ngày.
.
“còn về học backend hay frontend chỉ học 1 cái có nước ko có tiền mua sữa cho con nữa là.”

cái này thì còn sai hơn nữa . 1 khi đã là chuyên gia về mảng nào thu nhập k bao h là thiếu bạn ạ, Backend thì không nói làm gì nữa, chắc bạn nghĩ front end k kiếm đc tiền ? Nhầm, cty mình chuyên bán theme trên themeforest đây, bạn làm HTML CSS JS giỏi xin mời vào , leader team front end còn chả code PHP bao h vẫn cứ 20m . Quan trọng là bạn giỏi đến đâu thôi, chứ đừng nghĩ viết HTML CSS JS chuẩn là dễ nghe nó buồn cười
.
CÒn việc học không bao h là thừa , học nhiều thì sẽ có nhiều cơ hội nghề nghiệp hơn việc đấy chả cần phải bàn. Cái sai của bạn là nói học 20 tiếng 1 ngày và vài tuần thành thạo HTML CSS JS là cái điều không tưởng, cho dù chỉ là thành thạo css chắc cũng phải mất đến 6 tháng cho người bt bạn ạ, đừng bảo là mình chém gió, cùng là css viết 10 nghìn dòng css 1 giao diện cũng là viết , 500 dòng cũng là viết , khác nhau 1 trời 1 vực đấy

4 Likes

http://online.khoapham.vn/khoahoc/PhoMySQL.html
trang này dạy về website miễn phí đó vào mà học

1 Like

Chuyện đó thì mình phải sợ tụi học sinh hàn luôn :smile:

học thì cũng không khó và mất thời gian đâu (nếu như bạn không đặt mục tiêu là học 3D)

nhưng mà còn tùy cách bạn học, bạn học theo kiểu chỉ ngồi đọc và tưởng tượng thì đến Tết năm sau cũng chả làm được gì =)) còn học lý thuyết và thực hành song song thì nắm cơ bản nhanh lắm, như cá nhân tôi thì chỉ mất không đầy một tuần cho html5 và css3 cơ bản, sau đấy là javascript và jquery mỗi cái tầm 2 tuần (trường thi liên tọi nên chẳng có thời gian học mấy)

đó là tôi thì ít thời gian, còn bạn có một tháng free mà tập trung học thì chắc nhanh hơn nhiều, thậm chí có thể làm project luôn được rồi đấy :)) (cá nhân tôi cũng đang làm một project khá lớn sau hơn 4 tháng học lập trình web với html5/css3/javascript)

mấy cái đó bạn học cùng lúc được mà, tại vì nó có kết hợp lẫn nhau

cho em hỏi bác 1 vd: 2 thằng 1 thằng chuyên frontend , 1 thằng chuyên cả 2 cái back and front vậy đi xin việc công ty nên tuyển ai ? còn việc học 20h, có thể em sai nhưng con số 12h có thể tăng lên 20h vào kì thi
cũng giống như thời gian của lập trình viên gần deadline ,muốn nhanh thì cứ 12 16 18 giờ mà phang ,còn việc học trong 2 tuần , thì em xin nói lại theo bài viết này
https://techmaster.vn/posts/33667/hoc-ngon-ngu-lap-trinh-kiem-duoc-viec-lam
ta có thể đúc ra 1 số kinh nghiệm và 1 trong số đó là ngôn ngữ ko quan trọng quan trọng là tư duy lập trình
Em là người suy nghĩ ko phức tạp em chỉ thấy trước mắt là học càng nhiều thì càng nhiều money , thời gian mình bỏ cho nó càng nhiều thì nó sẽ đem tới nhiều thành công cho mình chỉ thế thôi nếu có sai xót trong cách nhìn nhận của em bác cứ nói em sẽ đúc kết nhìn nhận :grin:
cảm ơn vì nhiều lời khuyên của bác

tùy theo hướng của công ty thì tuyển thôi.
Nếu công ty yêu cầu biết về back end và font end luôn thì tuyển bạn biết cả 2.
Nếu công ty chuyên về font end thì tuyển bạn font end thôi.
ở trên có bạn nói bạn đó làm cho công ty chuyên làm theme.

Còn vụ học thì tùy thuộc vào người học thôi.
Dành thời gian nhiều mà hiểu quả thì cứa làm.
Cái này học cho mình nên chả ai ép cả.
Nên không có việc so sánh giữa người này với người kia được về thời gian học.
Chỉ so sánh là 2 người ai giỏi hơn thôi.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?