Có nên học Cao đẳng FPT Polytechnic?

Mặc dù chủ đề này đã có nhiều, nhưng em vẫn mong các anh/chị đưa ra ý kiến của mình về chất lượng cũng như đầu ra ạ.
Sắp tới em sẽ thi THPTQG nhưng để đề phòng khi điểm thấp, trượt các trường ĐH thì em có nghĩ đến việc học CNTT ở FPT Polytechnic-cơ sở Hà Nội. Em cũng có đọc qua các bài review những vẫn thắc mắc một số vấn đề sau đây:

1. Chất lượng giảng dạy ở trường có tốt không, giảng viên có nhiệt tình không?
  2. Về việc thực tập ở các công ty, theo anh/chị trải nghiệm đó có ổn không?
  3. Các bài review trên các website có nói rằng tỷ lệ sinh viên ra trường có việc làm rất cao, thâm trí sẽ bố trí và tìm việc cho các sinh viên chưa có việc làm sau khi ra trường, điều này có đúng không? hay chỉ là lời đồn thổi?
  4. Về sau này, liệu với tấm bằng cao đẳng đó thì khả năng thăng tiến trong công việc có bị ảnh hưởng không?

Mong các anh/chị có thể cho em lời khuyên ạ, thú thực thì em có đọc được một số bài review tốt, nhưng cũng có xấu, em cũng không biết thế nào mà lần.Em cảm ơn nhiều.

A post was merged into an existing topic: Topic hỏi đáp và tư vấn ngành nghề và chọn trường

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?