Có nên bỏ học đi làm không?

chào các bạn, mình hiện đang là sinh viên năm cuối . Mình nộp CV thì được công ty gọi phỏng vấn. Mình pass được CV và pass được test1, và ngày mai mình sắp được test tiếp. Mình rất vui vì là công ty ngân hàng Úc lương khá cao và cấp macbook, nhưng mình lại đang lo lắng nếu được nhận làm nhân viên chính thức mình sẽ đi làm fulltime mà bỏ lỡ chương trình đại học của mình ( do mình còn nợ 2 môn ở trường ). Mình nên làm gì đây mọi người ? mình có nên học lấy bằng hay đi làm luôn ạ?

học lấy bằng là để có việc làm. Nếu có việc làm rồi còn cần bằng làm gì nữa :triumph:

2 Likes

mình cũng từng nghĩ vậy ă, mà bây h boăn khoăn quá. Uổng 4 năm tiền nong với có cái bằng nhìn uy tín

Nếu đã biết là “nhìn uy tín” thì làm nốt cái bằng cho vui cửa vui nhà thôi :kissing: còn tiền thì bạn đang kiếm được rồi còn gì nữa.

3 Likes

bạn bè mình nói nó còn quan trọng việc thăng tiến trong công việc nữa

Chỉ còn 2 môn thì vừa làm fulltime vừa học đi bạn. Sinh viên trường khác cũng đi làm ầm ầm rồi kìa, cần gì bỏ học.

2 Likes

bạn xem trường có cho đăng ký lớp học tối không thì đăng ký vào đó cũng đc, 2 môn thì nửa kì đến 1 kì nữa là xong thôi mà :smiley:

2 Likes

mình không biết nữa, mình học bưu chính miền nam. chắc không có vụ học tối

Không đăng ký học tối được thì hôm nào đi học ở trường thì bạn làm remote, ngồi học nhưng vẫn làm việc, về nhà học bài lại sau. Thiếu gì cách đâu nhỉ :kissing:

3 Likes

oki ha tym tym cảm ơn bạn nhiều

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?