Có cách nào để học C chỉ trong 5 ngày không?

Ừm, cảm ơn vì lời khuyên nhưng mình nhận ra thì có lẽ nó cũng quá trễ rồi vì vào năm học xong là mình sẽ hết toàn bộ thời gian để học nó. Với lại nói như mấy bạn thì dễ lắm vì mình đâu phải chỉ học mỗi lập trình thôi đâu mình còn học đàn nên việc phân bố thời gian là cũng hết cả ngày.

1 Like

Hà Mã Tím đáng yêu không tham gia cuộc thảo luận này nhưng chúc bạn may mắn và thành công sớm nhé :crazy_face::crazy_face::crazy_face::crazy_face::crazy_face:

1 Like

Môn này cũng như toán bạn ơi học phải tư duy.
Bạn nên chuyển qua C++ hay pascal sẽ dễ hơn vì nó là ngôn ngữ khởi đầu cho người mới
Bạn nên tìm hiểu cách thức 1 câu lệnh hoạt động khi mình bỏ nó vào chương trình. Nếu học cơ bản thì mình nghĩ quan trọng nhất là những bài đầu tiên như trình biên dịch giao tiếp máy tính, kiểu dữ liệu, xuất nhập, cho đến câu if.
Daynhauhoc cũng có web hướng dẫn rất dễ hiểu + kênh Youtube, bạn có thể tìm nó. Web viết không phải C++ cơ bản nên bạn chỉ nên chọn lọc đọc bài viết mở đầu + phần bạn cần tìm hiểu.
Mình tin chỉ cần 3 ngày để thấu hiểu vào những bài đầu còn những bài sau thì thì dễ dàng ngay.

Ak. Học phải làm ví dụ, dù là gõ lại ví dụ nhưng cũng phải hiểu.

Bạn nên tìm người học cùng hoặc trao đổi hay có kiến thức vững có thể giúp đỡ khi cần bởi nhiều khi mở lời diễn đạt rất khó…
Chúc bạn thành công

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?