CNTT ở Đại Học Công Nghiệp

Em mới thì THPT xong. Đăng ký ngành Kỹ thuật phần mềm ở Đh Công Nghiệp. Thấy nhiều ý kiến nói CNTT ở ĐH Công Nghiệp không mạnh… Mọi người cho em xin ít nhận xét về đào tạo cũng như là cơ hội việc làm của ngành này ạ

bạn có thể suy nghĩ lại . vì trường top đầu mới có đầu ra ngon. còn CNTT ở Cn thì mình chưa chắc

đăng kí thường đi bạn clc đắt vãi ra đấy buồn thì qua dh mở đi

đh mở chất lượng hơn công nghiệp à bạn

Lên trang này mà đọc đừng nghe người khác chém gió nha !
http://fit-haui.edu.vn

sinh viên CN đây. Đừng vào nhé.

2 Likes

Mình từng học KTPM ở ĐHCN đây. Ra trường và đi làm 1 năm rồi, dù học ở đâu cũng thế cả thôi. Quan trọng bạn có đủ đam mê với ngành hay không.
Còn dạy ở đâu cũng thế trường nào cũng dạy các kiến thức chung. Các trường BK, QG thường mạnh hơn bởi họ có điểm vào cao hơn => mặt bằng sv tốt hơn nên tất nhiên sẽ có đầu ra tốt hơn, nhưng chẳng phải là 100%. Đầy sv BK ra trường đang chạy xe ôm kìa bạn.

1 Like

tại sao anh khuyên bạn ý ko vào vây ?

Dạy chán, có 1 vài thầy cô nhiệt tình thôi còn lại thì ngủ cũng được. Với lại bạn muốn học thì nên chọn trường cao 1 chút. Nhiều người biết thì tốt hơn. Học phí CN đang ngày càng lên cao nữa. Cứ 1 năm tăng 1 lần. Bù lại, cơ sở vật chất khá tốt so với các trường chắc mình ưng mỗi thế. Ở ngoài thì muốn vào, vào rồi muốn ra ấy mà.

1 Like

Thật ra học CNTT ở đâu không quan trọng,
Trường Đại học chỉ dạy cho em cái kiến thức nền tảng, để từ đấy em có thể phát triển trong ngành công nghệ thông tin thôi. (Anh không biết có bao nhiều trường dạy Python, Javascript. Nhưng dev JS, Python vẫn nhan nhản đấy thôi.)

Anh cựu sinh viên công nghiệp đây, không biết do anh dễ tính, hoặc là may mắn gặp được nhưng giảng viên mà anh cảm thấy rất là tốt luôn (tất nhiên không phải tất cả) nên anh cảm thấy 4 năm ở Công Nghiệp của anh không có gì là phí phạm em nhé. Và anh nhìn sang nhưng trường khác, anh cũng thấy chúng bạn cũng đâu có hơn gì mình đâu.

Hãy cứ đưa ra quyết định và cố gắng hết sức em nhé.
Chúc em may mắn :wink:

1 Like

1 số thầy cô rất nhiệt tình, nhưng số còn lại thì chán hẳn. Chắc a may mắn gặp mấy người đấy. Nếu là cựu thì 1 vài người nghỉ hưu rồi giờ toàn thầy cô trẻ.

1 Like

anh reply nhầm, anh post lại nhé

Không nên đâu em ơi. Anh là cựu sinh viên CNTT của công nghiệp đây. Lúc ra trường anh không được làm đúng chuyên ngành. Anh chỉ quản mấy thằng dev đang làm cho công ty của bố anh thôi chứ chả làm được đúng chuyên ngành. Thứ duy nhất anh học được ở trường công nghiệp là chém gió để ngồi đây chém gió với các ae

Không biết nên nhìn nhận theo hướng tích cực hay tiêu cực :sweat_smile:

1 Like

vừa trải qua năm nhất, cũng ngành KTPM ở công nghiệp này, mọi thứ rất ổn, thầy cô dạy môn lập trình thì khá tâm huyết

Mình đùa vậy thôi chứ chọn trường nào ko quan trọng. Quan trọng là khả năng học hỏi và sự năng động của mỗi người. Thời đại 4.0 nên cntt rất khát nhân lực. Tầm nhìn đến 4 năm nữa thì cntt vẫn khát nhân lực. Ở trường chỉ dạy những thứ cơ bản . Theo mình thì tỷ lệ sinh viên ra trường có vc lamc luôn là khá cao
Các cty bh hầu hết ko nhìn vào bằng mà nhìn vào năng lực của mỗi người. Bạn có thể có các công việc khi ms ra trường rất dễ dàng tuy nhiên có pt hay ko thì do sự quyết tâm của mỗi người

1 Like

Câu trả lời đủ thấy trình độ của bạn rồi, không biết thì đừng tư vấn linh tinh. Lại hỏng cả 1 thế hệ

mình học Công Nghiệp. cảm thấy ok. kiến thức trên trường mình nghĩ nhà trường trang bị cho sinh viên ổn. còn kiến thức ở nhà thì học éo hết bạn ạ :V

1 Like

Không phải trường chỉ dạy những thứ cơ bản mà còn dạy cả cách học như thế nào, vào trường tốt thì được chỉ dạy tốt, vào mấy trường linh tinh chưa chắc đã được học hẳn hoi. Đâu phải ngẫu nhiên người ta chia ra những trường tốt với những trường chưa tốt

Mình không biết trình độ của bạn như thế nào nhưng bạn này là bạn của Mình tốt nghiệp bằng giỏi của CN hiện đang làm ở FSOFT

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?