CNTT ở Đại Học Công Nghiệp

M cũng cựu sinh viên KTPM của Công Nghiệp.
Theo đánh giá chủ quan của mình thì CNTT của công nghiệp thực sự chưa mạnh, nhất là KHMT. Nếu bạn muốn theo xu hướng học về các lĩnh vực liên quan đến nghiên cứu, phân tích dữ liệu, Mechine Learning các thứ thì nên xem xét. Còn nếu chỉ cần 1 công việc về CNTT thì trường nào cũng vậy thôi.
Nói chung ngành này thì kiến thức trên lớp là không đủ. để có đủ kiến thức đi làm thì ngoài việc học trên trường bạn cần học thêm bên ngoài, thực tập,… tích lũy kinh nghiệm và kiến thức.

bạn học về công nghệ thông tin thì đừng khoe bằng với mọi người, khi bạn đi làm chả ai nhìn bằng của bạn loại gì đâu. Cái mình đang nói ở đây là việc đạo tạo ở mỗi trường nó như thế nào, đâu phải ngẫu nhiên người ta lại có được đánh giá từng trường như vậy, nói như bạn thì trường nào cũng như nhau hết ak?

chào lớp trưởng =))
Dạo này bạn nằm vùng đâu rồi? Long đen đây

Làm linh tinh kiếm sống qua ngày thôi. Có việc gì cho t làm với :joy:

Em nghĩ thế này không biết có đúng không ạ ? Mong các anh chị góp ý.
Đúng là học CNTT thì học ở đâu cũng được. Chủ yếu là tự học. Nhưng cơ hội vừa ra có việc làm thì các trường chuyên về Công nghệ thì cao hơn. Vì thường các doanh nghiệp sẽ vào những trường Công Nghệ mà tìm nhân lực. Chứ đâu ai vào trường Công Nghiệp hay trường chủ yếu KHXH mà tuyển sinh viên IT bao giờ. Vậy nên nếu học trường không chuyên về công nghệ thì phải tự đi xin việc làm ạ

hcm or hanoi vay ban

Bạn yên tâm đi. Nhân lực CNTT Việt Nam vẫn còn thiếu và (hơi) yếu. Nếu bạn thực sự có năng lực thì cơ hội + việc làm sẽ tự tìm đến bạn thôi.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?