Chuyển Hosting có bị mất SSL?

mình vừa đăng ký SSL cho 1 domain, hiện đang muốn chuyển hosting nhưng lo SSL sẽ bị mất vì SSL lấy mã CRT của hosting cũ, không tìm thấy mục thay đổi trong comondo, Mọi người cho mình hỏi, đổi domain có bị mất SSL không ạ?

Chung thắc mắc .Khả năng cao sẽ bị mất vì SSL tạo khóa trên thư mục cũ của VPS mình move đến thư mục ms trên cùng VPS nó tắt điện lun…Chứ đừng ns sang server khác !

Mình vừa hỏi được bên ssl
"If you are moving servers or providers, you will need to get the certificate and private key from the old server or provider.

Contact your old server administator and ask them to provide you with an exported copy of the certificate and private key.
You can then use this to install your SSL certificate onto your new server or send on to your new host.

If you do not get the Private Key with your certificate from the old server/provider, you will not be able to install the certificate and activate SSL for your site."
Chia sẻ với bạn :))

1 Like

Chưa thử …Để hum nào mình thử…

Mà u cũng sắp chuyển server ak >nếu đc thì bảo mình nha !

mình đang chuyển từ hosting sang vps. chưa biết xài vps nên mất thời gian :smile:

1 Like

hi, bạn biết cách xử lý chưa? mình chuyển web qua mà mất ssl, bạn xử lý được không cho mình ý kiến với

mất SSL vì server phải có cặp key do bên xác minh SSL cấp, mình khuyên bạn nên dùng VPS riêng thay vì share host, config SSL miễn phí và cũng không khó nên bạn đừng lo nha

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?