Chủ đề cho luận văn

Hi xin chào mn, hiện tại em đang là sinh viên năm cuối và em đang trong giại đoạn chuẩn bị đề tài cho luận văn. Tuy nhiên em đang gặp khó khăn trong việc chọn chủ đề mong anh chị có thể gợi ý một số chủ đề ạ

Bạn có thể thử đề tài: “Phân tích mối quan hệ giữa diện tích rừng phòng hộ và mực nước sông Thao hằng năm”.
À, có phải bạn thấy đề tài này không liên quan gì đến thứ bạn học không? Vậy bạn hãy nhìn lại thông tin mà bạn cung cấp nhé.

4 Likes

ok em đang dự đinh làm app mà khi bàn chủ đề với giảng viên thì mấy cái thương mại điện tử vs booking thì nó không được hay nên em đang suy nghĩ về chủ đề làm. Xin lỗi về cái vụ em chưa cung cấp thông tin về mấy công nghệ em sẽ làm. Em dự định làm app bằng android studio ạ

Sorry, em thêm thông tin ạ là em dự định làm app moblile bằng android studio và ngôn ngữ java để lập trình. Em được giảng viên khuyên là nếu làm booking thì nên làm app bên phía người dùng và web sẽ bên admin ạ.

1 Like

Mình có thể gợi ý cho bạn một số đề tài chủ đề App Android từ dễ tới khó:

• Viết một ứng dụng xác thực 2 lớp như Google Authenticator
  • Viết một ứng dụng chia sẻ file qua Wifi.
  • Viết một ứng dụng quản lý tài chính cá nhân (như MoneySaving)
  • Viết một ứng dụng chỉnh sửa ảnh
  • Viết một game Rouge-like dungeons. Mỗi map sẽ được tạo random đường đi, bản đồ, vật phẩm và quái vật. (như Soul Knight)
  • Viết một ứng dụng trợ lý ảo, chatbot, nuôi thú ảo, bạn trai/gái ảo.
  • Viết một ứng dụng phục vụ hệ thống booking. Ví dụ: Book dọn dẹp nhà cửa, Book dịch vụ sửa chữa gia dụng.
  • Viết một hệ thống blockchain trên mobile. Ví dụ: Ví điện tử, Dịch vụ lưu trữ bảo mật.

Còn đây là câu trả lời của ChatGPT:
image

7 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?