Chọn CNTT hay Mạng Máy tính, ngành nào nhiều cơ hội việc làm hơn?

Em có chút kiến thức về phần cứng nhưng lập trình là môn em đang theo đuổi. Nhưng hôm qua em nghe Giảng Viên phổ biến học bên QTM nó sẽ có nhiều cơ hội việc làm hơn. Cách anh cho em xin ý kiến em nên theo học bên nào Dev hay QTM đây :sweat:

1 Like

Giảng viên dựa vào thông tin ở đâu để phổ biến điều này? Em xem link tổng hợp của TechLooper lấy từ Database Vietnamework xem lập trình có ít việc không?

http://techlooper.com/#/pie-chart

3 Likes

Tks pro. Vậy là em sẽ yên tâm làm coder rồi. Mong các pro chỉ dạy em hơn nha :smiley:

Lập trình luôn là ngành hot mà bạn. Chỉ sợ mình không đủ kiên trì để theo đuổi nó mà.Chúc bạn thành công!

1 Like

QTM mà nhiều cơ hội việc làm hơn -_- giảng viên nào thế?

1 Like

Mình là dân QTM và đã làm việc được hơn 2 năm trong nghề này. Nhưng hiện tại mình đang tự học Dev để chuyển hướng đây.
Bạn cứ yên tâm mà theo Dev, có rất nhiều con đường phát triển trong lĩnh vực này.
Thứ 1:
Cơ hội nghề nghiệp giữa QTM và Dev, cái nào nhiều hơn, hot hơn thì bạn lên các trang tìm việc sẽ thừa biết. Lúc nào lượng tuyển Dev cũng gấp 10 lần QTM ^^. Ngay cả khu vực tuyển QTM người ta cũng quất luôn cái tin tuyển Dev.
Thứ 2:
Làm Dev cuộc sống của bạn sẽ thú vị hơn rất nhiều so với làm QTM. Tuy mình làm QTM mới 2 năm nhưng độ vô vị và rủi ro của nó thì chắc bạn nào làm sẽ hiểu.
Mình chia sẻ xíu xíu thế thôi ^^ kiến thức hạn hẹp mà. Chúc bạn thành công nhé.

3 Likes

Hãy làm những điều mình thích, đừng chỉ có nghe người khác nói. Chúc bạn chọn đúng con đường mình cần đi,.

3 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?