Chơi game giúp phát triển trí não, tăng cường chất xám

Bài viết sặc mùi PR, nhưng mà mình khoái chơi game nên ủng hộ :sunglasses:

5 Likes

Em chơi liên minh một cách có chiến thuật, có tham khảo video clip của các cao thủ, có áp dụng tư duy cờ tướng, … không phải chơi game để giải trí bình thường. :stuck_out_tongue:
Tuy nhiên vẫn ngu :stuck_out_tongue_closed_eyes:

3 Likes

Ra sao thì nói luôn lại còn cứ nhứ nhứ…

Có bị ăn hành thường xuyên không? Dạo này Đạt chơi Dota đánh với AI hành nó cho sướng :">

1 Like

chơi game LOL của VN mình thì khác gì đập đầu vào đá. toàn 1 bọn chửi nhau. mất hết tính giải trí. càng chơi càng ức chế.

Ừm, chơi mà chửi nhau rất khó chịu, chơi Dota 2 hoặc đánh AI cho đỡ ức chế.

P/S: Nhưng mà cái thú của mấy game này là nghiên cứu chiến thuật, heroes, cách lên đồ, cắm mắt ,…

1 Like

Vào đánh với mình, mình cũng gà :smiley:

Anh đạt chắc imba rồi, khỏi bàn.

cái này là văn hóa của vn rồi, định ra mấy sever nước ngoài chơi mà lười quá.

nhớ hồi đó chơi có team vừa đánh vừa chửi nhau mới vui, troll nhau nữa, nói chứ cắm mắt cũng là 1 nghệ thuật.

1 Like

Bạn bè chơi với nhau chửi nhau troll nhau thì không có gì để nói. Nhưng đánh vs người lạ. hở chút là lấy sai lầm của nhau ra lải nhãi. chửi ngu này ngu nọ. nhịn nó thì nó làm tới. Quá buồn cho cộng đồng game LMHT VN.

Các bác chơi có khoa học nhé…đừng như e sáng đi khám bị thiếu máu não nhẹ do lười vận động :((
Bác nào có biểu hiện hay đau đầu, chóng mặt, mất tập trung, thiếu ngủ hãy cẩn thận đi khám nhé.

2 Likes

Khám rồi bác sĩ nói chữa bằng cách nào ?

mình luôn trong tình trạng thiếu ngủ mặc dù ngày nào cũng ngủ ~10h có khi hơn. mấy biểu hiện kia thỉnh thoảng vẫn có.

1 Like

lấy độc trị độc thôi, chứ biết sao giờ

1 Like

chắc chết …
mấy biểu hiện bạn @hoangcrz hình như đa số mọi người đều gặp thì phải

Chơi server VN toàn tắt chat bất kể game gì :smile:

Tránh thức khuya, thể thao nhẹ đều đặn, tránh cáu gắt, stress… uống thuốc tuần hoàn máu nếu cần thiết.
Mình sáng mua thuốc hết gần 3 củ/ 1 tháng :joy:
P.s: Cũng do di truyền nữa nhé, không mấy bác có biểu hiện e nói, đi khám k có bệnh lại trách e :))

2 Likes

Có vẻ anh Đạt rất có kinh nghiệm về các game chiến thuật thời gian thực, có thể theo con đường game thủ chuyên nghiệp để kiếm thêm thu nhập.

:cry: chắc ở đây mỗi mình em chơi HoN (Heroes of Newerth) nhỉ ?, em cũng muốn chơi Dota2 lắm cơ mà máy tính với mạng không cho phép.

Đối với game thủ chuyên nghiệp hay bán chuyên thí đúng là thế thật. Nhưng với game thủ bình thường có 1 trận gặp trẻ trâu cấp 1 cấp 2 ở VN thì hại não thêm chứ đừng nói phát triển =)))

Choi với tao mày, chơi AI chi

2 Likes

@DuyNguyen Chiến thuật của bạn chắc gì hay và mang lại chiến thắng, ai cũng chơi có chiến thuật cả bạn à. Thân

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?