Chia sẻ ý tưởng startup - Ứng dụng học anh văn

Hi all

Ý tưởng: Ứng dụng học anh văn

###Mục đích :
Mục đích chính là nghe và nói, ngữ pháp chỉ là thành phần phụ.

####Tự dạy, tự học :
Khi mình biết ngôn ngữ A và muốn học nn B, đối phương biết ngôn ngữ B và muốn học ngôn ngữ A. Khi đó 2 bên có thể tự dạy và học thông qua stream

Khi mình chỉ muốn dạy, ko muốn học thì có thể chọn phương thức dạy
online tính phí

Phương pháp dạy và học thông qua stream. Stream sẽ có 2 nút : pause và
stop. Pause sẽ tạm dừng stream, tạm dừng tính thời gian, khi nhấn play
sẽ stream tiếp.

Stop sẽ ngừng hẳn stream và thông báo tổng thời gian stream và quy ra
tiền. 5p đầu tiên hệ thống sẽ không tính tiền để 2 có cơ hội hiểu nhau và xác
định có học hay không

Hệ thống đánh giá giảng viên thông qua bình chọn của người học

Hệ thống sẽ đưa ra các vấn đề để 2 bên cùng thảo luận, đưa ra các biểu
tượng để 2 bên dễ truyền đạt khi có sử dùng từ mới mà 1 bên chưa hiểu

Nền tảng web, tương lai sẽ mở rộng tới nền tảng di động.

Anh em vào commemnt cái coi khả quan không hoặc có ai đang làm idea này chưa

1 Like

Đạt không có kinh nghiệm(kiến thức) về lĩnh vực này. Nhưng hôm trước đọc báo, hình như là vnexpress.net, thì có thấy bên Trung Quốc họ triển khai hình thức học tiếng anh Online có giáo viên dạy trực tiếp thành công lắm.

Website là: http://www.100.com/

Còn đây là bài báo trên vnexpress:

Thanks Đạt,

Đang tính triển khai nó mà Phân vân dùng Opensource(http://code.edx.org/) hay tự viết đây vì dùng PHP(Phalcon PHP) quen cái Edx.org kia thấy khá hay

Hiện nay mình có quy tụ được 3 người , nếu bạn nào có hứng thú thì contact mình :smile:

1 Like

em thấy có vẻ giống vụ tìm bạn bốn phương… hợp thì chat, không hợp thì thôi… nhưng mà làm thế nào để biết người ta có thực sự “dạy và học” hay có thể dùng làm kênh chat XXX hổng chừng :kissing:

1 Like

Hi @vhnam

Nói chung hệ thống sẽ có cách đễ làm chuyện đó, mà khi bỏ tiền ra để học thì không có vụ chát XXX

5p đầu tiên hệ thống sẽ không tính tiền để 2 có cơ hội hiểu nhau và xác
định có học hay không

MÌnh sẽ có cơ chế ví dụ người nào có rating cảng thấp thì càng ko nên nói chuyện :smile:

1 Like

Cái này có vẻ hay, giống như các game MOBA hiện giờ đang thực hiện.

5p có ít quá không?

ca này khó nhé… em mới tạo tài khoản… rating em bằng 0… trừ khi anh bổ sung thêm rating dưới 0 nữa… nhưng vụ này thì sẽ kéo theo vấn nạn “report” giống như Facebook để hạ thấp đối thủ…

Uh, Nhưng mình sẽ có những tính năng để tăng rating cho người đó, ví dụ chẳng hạn bài test kiểm tra thử trình độ người đó , giống như chức năng của diễn đàn này vậy

Đó chỉ là những cái căn bản trong quá trình phát triển sẽ bỗ xung thêm

MÌnh cứ ước lượng vậy, khi nào thấy feedback nhiều mình sẽ nâng thời gian lên

1 Like

Mình cũng có ý định làm dự án gần gần giống như vậy tương tự verbling nhưng chỉ nhắm vào đối tượng người dùng trong nước thôi và sẽ không cho phép người dạy tự do mà phải có tuyển kỹ. Dạy tương tác trực tiếp với giáo viên, không thông qua phát video. Mình làm được ở xử lý backend và frontend - yếu về mảng thiết kế. Không biết bạn thực sự có ý định theo đuổi dự án không?

//À mà quên mình không ưa php lắm, thôi rút :smile:. Mà edx hình như xây dựng trên django / python á bạn. Code của edx không hợp lắm với dự án kiểu này, mình thích tự xây dựng hơn. Nếu làm trên python thì mình có thể theo được.

nói rõ hơn đựoc không ?

Dạng như chat video có thêm tính năng riêng cho việc học ý mà.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?