Chia sẻ thời gian biểu học tập + làm việc + thể thao của mọi người

Viết thì không thể hết được bạn à.Khoảng 9/4 mình có thuyết trình về vấn đề này cho những bạn ở clb bằng tiếng Anh ở TPHCM.Nếu được thì mình sẽ quay clip lại bạn nhé :slight_smile:

2 Likes

Mình ngủ từ 1-2 h, 8 h dậy, 9h vào làm, 12-13h ăn trưa, 18h về, buối tối luyện thi nên ăn nhẹ macdonal 19-23 h học, 23-1h, tắm + mạng mẽo.

Chắc phải ráng ngủ sớm hơn

1 Like

Em tối qua đọc xong cũng đã đi ngủ sớm lúc 23h, dậy lúc 6h kém.

Khỏe hơn nhiều.

1 Like

Anh Đạt share với mọi người thời gian biểu của anh với :smiley:

1 Like

Sau 1 tuần thực hành thời khóa biểu mới của em thì em có kết luận như sau:
-Chưa hẳn là hoàn hảo.Tuy nhiên đó là khoảng thời gian hợp lý và khoa học.Khoa học đã chứng minh,khi bạn dậy sớm thì não của bạn sẽ hoạt động tốt hơn là khi bạn thức khuya.Thời gian thích hợp để ngủ là 9-10 giờ tối.Không ngủ quá sớm cũng không ngủ quá muộn.Thời gian thức dậy lúc sáng sớm là tầm 4-5h sáng.Có thể là có 1 vài thay đổi nhưng theo cách sắp xếp này thì downtime của em gần như không có nữa.Mọi người hãy cùng cố gắng lên ạ.Chúng ta còn lười vì chúng ta chưa được chăm thôi,cứ tưởng tượng là còn 1 mốc nữa là tới rồi và hành động thì nó sẽ là nguồn động lực lớn.Người VN chúng ta rất tài giỏi(có thể nói là siêu việt nhất thế giới luôn ấy,không phải chém gió đâu.Ai muốn bằng chứng thì mình sẵn sàng đưa ra bằng chứng cụ thể).Mình tin rằng trong tương lai VN sẽ làm nên chuyện và khiến quốc tế phải nể phục :heart_eyes:

Thời gian biểu hoàn hảo, nếu thực hiện được, của Đạt.

Từ thứ 2 tới thứ 6:

6h: dậy vệ sinh cá nhân, ngẫm nghĩ chuyện đời, lên kế hoạch cho tương lai, lên dnh trả lời câu hỏi.
7h: ăn sáng
7h30: đi làm (đọc linh tinh trên xe bus)

lướt web giết thời gian :smiling_imp:

18h: ra khỏi công ty
19h: về tới nhà, đi tập thể dục
20h: tập xong, tắm, ăn tối
21h: nói chuyện, chém gió hoặc đọc sách ( hay bị chém gió quá liều nên không đủ thời gian đọc sách)
22h: đi ngủ (hay ngủ trễ hơn 22h -> 23h)

Thứ 7 CN:

6h: dậy vệ sinh cá nhân, ngẫm nghĩ chuyện đời, lên kế hoạch cho tương lai, lên dnh trả lời câu hỏi.
7h: ăn sáng
7h30: đi làm (đọc linh tinh trên xe bus)

Chọn một môn học nào đấy trên mạng để học thêm, bổ sung kiến thức.

18h: tập thể dục
19h: tập xong, tắm, ăn tối
20h: nói chuyện, chém gió hoặc đọc sách ( hay bị chém gió quá liều nên không đủ thời gian đọc sách)
22h: đi ngủ (hay ngủ trễ hơn 22h -> 23h)

6 Likes

Hehe.Bookmarked Đọc chia sẻ của mọi người hay quá. Em cũng lên được kế hoạch cho mình. Còn áp dụng lên ý tưởng làm 1 app quản lý thời gian cho bản thân nữa :smiling_imp::smiling_imp::smiling_imp:

2 Likes

tối qua e lại thức khuya và dậy sớm. :sob:
2h mới ngủ mà 5h30 dậy rồi :scream:

Như vậy thiếu ngủ, không tốt đâu :worried:

2 Likes

e cũng biết thế mà tại chiều qua e ngủ nhiều quá, tối qua qua ngưỡng ngủ lúc 9h kém là không ngủ sớm đc nữa.

3 Likes

Ừm, vậy phải tập từ từ, tập mỗi ngày, tập liên tục một tháng thì mới thành thói quen được.

Nếu nghiêm túc thì em có thể tạo một topic để mọi người vào tập ngủ sớm chung :thumbsup:

3 Likes

Thói quen dậy sớm thì e tập cũng đc gần 2 năm rồi… e toàn cài báo thức 5h45. quen rồi nên giờ toàn dậy vào 5h30. nếu ngủ sớm thì 3,4h là dậy r. còn ngủ muộn thì đến giờ báo thức kêu là dậy thôi . :smile:
Thói quen ngủ sớm thì chắc là khó hơn, vì có ngày sinh hoạt vào buổi tối, có ngày rảnh nên thất thường lắm ạ . :sob:

3 Likes

Anh cũng thấy vậy, nhưng nếu mình đặt ra quy tắt là đến giờ đó phải đi ngủ, thì trước giờ đi ngủ 2h mình không đi ra ngoài. Có ai rủ đi cũng không đi. Thử xem, ai rủ anh ra ngoài lúc 8h thì chắc chắn là anh không đi rồi.

2 Likes

tức là 10h a sẽ đi ngủ ạ?
mấy giờ a thức dậy ạ?

2 Likes

Khoàng 5h30->6h tùy hôm

2 Likes

ngủ đủ 8 tiếng ạ…
E không biết ngủ nhiều thế thì có đủ thời gian làm bài vở trên lớp và học thêm không nữa.

Tại sao không, anh đi làm về nhà còn học và lên DNH trả lời câu hỏi mà vẫn đủ thời gian mà :slight_smile:

2 Likes

e sẽ thử lên lịch mới cho bản thân ạ… chắc hôm nay em sẽ tập chạy… :smile:

2 Likes

Em thì không có thời gian biểu cố định :)) em thường ghi những việc cần làm ra , rồi tự sắp xếp thời gian để làm thôi :))

2 Likes

Em là sinh viên nên đôi lúc thời gian cứ bất biến, nhiều hoạt động làm hỏng kế hoạch.Đọc những lời chia sẻ ở trên, nhìn thấy bản thân lười học quá. Mỗi ngày em học môn chuyên ngành ít lắm, đã thế còn tham thố học sang nghề mới để làm thêm hoặc học thế cho vui cho biết, lấy cái đó làm trải nghiệm.Đôi khi em cũng ko học môn gì ở trường, ko ôn bài.Ngày nào em cũng đọc sách, nhiều lúc đọc nhiều cuốn quá trong một ngày lấy hết cả thời gian. Nếu ngủ sớm là lúc 11h còn muộn là 2-3h nhưng em luôn luôn dạy sớm tầm khoảng 5h hoặc 6h kể cả ngày nghỉ, hay thức khuya thế nào, cứ đến giờ đó là em tỉnh.vì thói quen ấy nên em dậy cũng chỉ lướt web, đọc tin tức thôi, sau đó em đi học. Vì thích đi bộ nên em chọn chỗ xa trường để ở, nhân cơ hội đó có 25 phút đi bộ vào buổi sáng, còn nếu hôm đó học cả ngày thì 4 lần đi bộ như thế. Tóm lại vụ học môn chuyên ngành của mình thì em lười vô cùng,ko hiểu sao lại thế nữa

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?