Chia sẻ kinh nghiệm code đêm và chống buồn ngủ

Vào học ngành Cntt 2 năm…thì từ khi hiểu phải chú tâm vào code thì cũng là lúc em bắt đầu thiếu ngủ :frowning:

đêm cứ 12h là mắt mỏi, đau lưng, tê mông. Nằm xuống giường nghỉ ngơi tí rồi học tiếp y như rằng là máy tính bật qua đêm, mình xuyên đêm ngủ tới sáng :smiley:

các anh chị trong diễn đàn chia sẻ cách chống chọi lại với cái mỏi và buồn ngủ đặc trưng của IT nào :wink:

9 Likes

Vinacafe, Lipton, G7 :smile:

2 Likes

Mình thì đi tắm :smiley: ko biết là có hại gì không mà tắm xong thấy tỉnh

1 Like

Làm phát như anh Toàn Shinoda là đi luôn bạn ạ. Tắm đêm sợ lắm :~

1 Like

Ngắn gọn và xúc tích…mỗi tội đưnga dậy đi wc mỏi :smiley:

2 Likes

Xem FAPTV =))

4 Likes

Em thì đang phải cai thức đêm :blush: trước toàn ngủ ngày cày xuyên màn đêm :smile:

5 Likes

Không việc gì phải hành xác như thế

4 Likes

thời gian không có biết sao hả bác ? nhà em bán tạp hóa nên không thể ngồi một chỗ mà códe được. Chỉ code được từ 9h tối trở đi thôi. :smile:

code từ 11h đến 12h lên giường ngủ là vừa.

2 Likes

Cách chống lại buồn ngủ hiệu quả nhất là đi ngủ :joy:
Buồn ngủ mà cố thức thì não cũng lơ tơ mơ hoạt động không nổi :monkey:

3 Likes

Đây là khuyên hay là xui nhau vậy :smile:

Mình thường xem phim hài ngắn hoặc làm 1 trận LOL xong quay lại học tiếp :))

1 Like

Sao không 9h đi ngủ xong 5h sáng dậy code :elephant:

2 Likes

Chuẩn, nếu đã ngủ đủ giấc mà vẫn buồn ngủ thì đó là do thói quen thôi, bạn cứ nghĩ mình buồn ngủ nhưng thật ra thì không.
Còn nếu buồn ngủ do thiếu ngủ thì thuốc chữa chỉ có như bạn Da_Cuoi nói.

4 Likes

Khuyên là không nên code đêm. Nên là ngủ sớm sáng 3h dậy code có khi tinh thần minh mẫn hơn mà đỡ bệnh tật. Mình bị rồi, bệnh trào ngược dịch vị, bạn có thể Google là biết. Bác sĩ khuyên là nên ngủ sớm, rồi 3h dậy làm gì thì làm. Vì từ 12h-2~3h là khoảng thời gian cơ thể PHẢI NGHĨ NGƠI, thức giờ đó thì mang họa vào thân :blush:

Mà tạp hóa thì mình nghĩ khá nhàn chứ nhỉ :? Như mấy lúc chờ khách lôi ra code là cũng đc rồi, cần gì phải chờ tới 9h?
Hay là tiệm của bạn quá đông khách tới nỗi không có thời gian rảnh, phục vụ liên tục? @_@

11 Likes

Vậy là bạn không hiểu bán tạp hóa ra sao rồi.
Khách mua lẻ tẻ lúc nhát…cứ 5-10p có người mua hết 3-4p. Nếu vừa code vừa bán thì phải đi lại nhiều, nguy cơ nó xách cái
lap và chạy hiển hiện :smile: vụ 3h sáng ưđnags nhớ đây :smuile:

2 Likes

Hì, mình chưa bán nên mình không biết ^^
Xin cáo lỗi cáo lỗi! :grin:

3 Likes

mình nghĩ nên ngủ đủ 8h 1 ngày … code những lúc thoải mái, ko buồn ngủ …

1 Like

Bác code xuyên màn đêm kiểu này coi chừng ngủ sáng và tới chiều tối mới có thể làm việc được á… Bây giờ mình mới thức tới 3h ~ 4h sáng thôi nhưng tới trưa mới dậy nổi… Rồi tới tầm 8h ~ 9h tối mới bắt đầu tỉnh táo để code :frowning: Có nhiều bữa 3h tắt máy đi ngủ… rồi nằm lăn tới tầm 5h mới ngủ được…

Bây giờ còn trẻ và trâu thì được chứ đường dài thì không nên…

4 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?