Chia sẻ Chrome Extension - Highlighter Basic :D

Highlighter Basic

Release 0.1 beta

• Ctr + B: make highlight for selected text.
  • Shift + N: move to next red point position.
  • Ctrl + Shift + F: create the highlight file(.json).
  • Ctrl Shift + L: clear the highlight data for this page.
  • Import data type 1: Open extension popup, paste the json string and then click Import from text button.
  • Import data type 1: Open extension popup, Import from file, open file -> update to your page.
  • Red point: Right-click, choose “Make red point” and then type description.

Hình ảnh minh họa

5 Likes

Sao bạn không up github nhỉ :slight_smile:

2 Likes

Nếu extension không upload lên store thì sau mỗi lần restart chrome sẽ bị disable đi, trừ khi bật dev mode.

1 Like

:grin: mình quên mất

1 Like

Đúng rồi bạn, phải bật devmode mới chạy đc :slight_smile: thôi coi như đang phát triển :grin:

1 Like

Nếu quên thì có nghĩa là bạn không dùng git để phát triển à. Hay bất cứ version control system nào

1 Like

Mình viết local để xài cho mình trước mà, nên có dùng git đâu :smiley:

OK. :wink: . Bạn thật là siêu nhân

Thật mà, siêu nhân gì trời, code xong quăng zô chrome chạy thôi mà :worried: :neutral_face:

Nếu bạn muốn làm Open source chuyên nghiệp hãy tập dùng git cho bất kì dự án lớn nhỏ nào nhé :wink:

5 Likes

Hồi trước mình mày mò dùng Grunt để compile code, lúc đó copy mấy mẫu ví dụ mà config ngu thế nào ấy, nó xóa trắng code của mình luôn. May mà mình dùng Git nên mới revert lại commit trước được. :sweat:
Từ đó dự án nhỏ như con muỗi, không phải Open source mình cũng sài Git. Cũng vì vụ đó mà tự dưng đâm ra hận thù Grunt nên giờ sài Gulp. :joy:

1 Like

Từ lâu mình không dùng grunt/gulp hay task runner nào nữa rồi. Dùng npm làm task runner cho đơn giản

1 Like

Bữa thử React thì thấy có webpack còn mấy cái còn lại chưa biết :slight_smile: toàn cao thủ ko ah chỉ giáo chỉ giáo :grin:

Giống ý tưởng của mình quá :)) Thực ra nếu chỉ dừng đến đây thì có vài cái ext rồi. Hồi định code cái này là do bên firefox có thằng Vocabulary Highlighter, rất tiện, qua bên chrome k thấy. Hay bạn hợp tác viết tiếp cái này vs mình đy :smiley:

Rất sẵn lòng thôi :blush:, tối rảnh mình mới viết thêm function zô thôi ah (mới xong cái focus :grin:).
Mình đang làm add thêm bên dưới cái highlight có cái descrtipion (desc = Eng hoặc note lại gì đó) :stuck_out_tongue_winking_eye:

ừ bạn xem qua cái ext mình bảo bên ff, hover chuột qua hiện lên cái description là ok :smiley:

Cái này core function hoàn thành sớm :grin:

Mình mới update function đó rồi đó, test nào :grin:

Bug bạn ơi, chọn từ đầu add thì k sao, từ sau add vô là nó thêm 1 span vào từ đầu :smiley:

Fixed - bạn lấy về test lại thử xem :grin: (sai sót to lớn :smiley: )

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?