Chỉ chuyên về lập trình C thì có xin được việc làm lập trình không?

Em chảo anh/chị trong group ạ.
Hiện tại em là sinh viên năm 4 và chỉ chuyên về lập trình c em không biết nếu không giỏi về nhúng, web,… mà biết mỗi lập trình C thì có xin được việc không ạ.
Em cảm ơn

100% là thất nghiệp nhé, nói vậy cho nhanh.
Doanh nghiệp họ cần người làm được việc, làm sản phẩm thực tế, bạn biết mỗi C thì làm được gì? Hay mong đợi doanh nghiệp training cho bạn - một điều xa xỉ với thị trường bây giờ.

2 Likes

Theo mình thì cụm từ “biết mỗi lập trình C” rất nghèo nàn thông tin. Ví dụ bạn chỉ biết C thôi nhưng bạn từng viết driver, plugin, extension cho các phần mềm danh tiếng nhà AutoDesk, Adobe, Microsoft, Apache hoặc tạo ra một phần mềm có chừng 500 lượt download/ tuần, bạn có cơ hội việc làm rất tốt. Nhưng nếu C của bạn chỉ ở mức làm bài tập ở trường và viết được vài đoạn code mà nếu không có Internet bạn không làm gì thêm được, thì kỹ năng của bạn thuyết phục được ai, ai dám tuyển dụng bạn?

4 Likes

Thêm C++ vào nhé.
Chứ mỗi C thì 96% toạch.

Một cái nữa là C/C++ là kỹ năng cứng bắt buộc phải biết. Ngoài ra còn phải biết nhiều kỹ năng khác nữa.

1 Like

bạn chuyên về C tới mức nào?

Ra đăng kí 1 khóa học 6 tháng ngoài trung tâm cho nhanh gọn… còn đợi ra trường mới đi tìm hiểu nữa thì chậm chân hơn người khác.

2 Likes

Bạn cho mình xin tên khoá học được không ạ.

Nhiều khóa học mà bạn chịu khó google là ra, nhưng nhớ chọn trung tâm lớn uy tín để chứng chỉ có giá trị.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?