Chém gió Những điều bạn cần biết về YOUTUBE RED có bao nhiêu anh em đang làm youtube

Sắp đến ngày 28 tháng 10 google đã có những động thái mới về Youtube red gửi mail đến những anh em làm Youtube partner về dịch vụ mới đó là Ad-Free Subscription mở đường cho con cưng của google youtube red. Dưới đây mình xin chia sẻ đến các bạn những điều cần biết về youtube red.

Tại sao lại có youtube red?
Lý do đơn giản là tại sao lại có youtube red câu trả lời là ngay bản thân bạn khi đang xem trực tuyến hoặc đang xem một video ca nhạc, phim, clip vui đúng đoạn hay thì quảng cáo hiện lên bụp 1 cái rất khó chịu và bạn chỉ muốn tắt ngay cái quảng cáo đó đi đúng không?. Nhưng đó là mảnh đất của youtube partner điều đó là dễ hiểu và không có gì sai. Xong để chiều lòng những Youtube fan google quyết định ra dịch vụ mới trả tiền để xem video mà không có quảng cáo,… và còn nhiều tiện ích khác khi bạn trả tiền để xem video trên youtube. Điều đó là dễ hiểu phải không anh em có thể thấy trong tương lai youtube sẽ thay đổi thế nào ngay mà.

Youtube red là gì? giới thiệu về youtube red.
Youtube red là gì: Nó là một dịch vụ trả tiền theo tháng để bạn có thể xem video của youtube mà không có quảng cáo trên video đó. Không quảng cáo với tất cả các video mà bạn xem nhé. Ban đầu nó được giới thiệu với cái tên là “YouTube Music” một loại dịch vụ xem video và ca nhạc mà không có quảng cáo. Nhưng phải gần cuối năm nay google mới thay đổi tên nó thành YOUTUBE RED.
Xem chi tiết tại đây nhé: Những điều bạn cần biết về YOUTUBE RED

1 Like

cái này mới có ở Mỹ thôi thánh

1 Like

Nó sắp sang đến việt nam đến nơi rồi thánh à. Chủ yếu là anh em làm youtube channel bị tác động đầu tiên.

$10/ tháng thì đắt quá, ở VN ai mà mua …

ý, hình như hiểu nhầm về mức $10 này. $10 này là ai trả cho ai nhỉ @ILOVEPRO?

1 Like

10$ này là người dùng trả cho youtube. Còn sau đó youtube lại ăn chia tiếp với partner

Nếu vậy thì đắt quá, ở VN ai mà mua :expressionless:

VN mình thì chắc có nhưng mà mình nghĩ là ít chẳng ăn thua. Nước mình vẫn còn nghèo mà.

cái tiền này là trả cho Youtube và partner đó thánh

Tình hình nhiều Youbuter đang phản đối RED và “chuyển nhà” sớm, hơi bị nhiều à nha :expressionless:

1 Like

Phản đối gì đâu nó vẫn có 2 mảng kiếm tiền rõ ràng mà.

1. Kiếm tiền bằng quảng cáo free
  2. Xem video trả phí mà.
    Mình thấy youtube partner chẳng thiệt hại mấy.

Nó nói tự nguyện chứ thật chất là đang ép một cách rõ ràng, ví dụ như trang của New Yorks News rõ ràng không muốn dùng Red nhưng Youtube đã trả đũa bằng cách đẩy video mới xuống và đưa video cũ cách đây vài ba năm lên top ? hiện giờ do quá bức xúc nên trang đã đóng và xóa khỏi Youtube. Còn nhiều người nữa, ai dùng RED ? người dùng học sẽ trả tiền để coi Video sao ? có thể có nhưng ko phải số lớn.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?