Câu trả lời: Lập trình Front-end có cần học Photoshop không?

Nhiều bạn hỏi lập trình có cần học Photoshop không?
Ok mình trả lời là : Có nhé !!!.
Nhưng học photoshop ở đây là học những thứ giúp cho việc lập trình của mình thôi như cắt ảnh, đo đạc lấy tỉ lệ, lấy mã màu… chứ không phải học những thứ không liên quan như tách tóc, blend màu, làm da mịn môi đỏ đâu nhé =)).
Sau khi học HTML5, CSS3 và Javascript căn bản xong, nếu có thời gian mình cũng sẽ tổ chức vài buổi Photoshop căn bản cho Coder. Mọi người theo dõi Fanpage , mình sẽ post lên Fan page nhé :smiley:

Link Fanpage : http://vanminh.xyz/facebook

Vào thứ 3 ngày 23 tháng 8 năm 2016 chúng ta sẽ bắt đầu buổi học đầu tiên về lập trình Font-end.Free
Mình sẽ dạy trực tuyến trên Youtube,

4 Likes

PTS mắc quá, tận $30/tháng :’(. Xài GIMP dc ko ?

30$/tháng là tiền gì hả bạn?

Tiền bản quyền PTS đó :-? // $ là dollar

À. Mình sài bản crack không à =)).

1 Like

tự hào vãi :grinning:

~.~ Vãi hàng :rolling_eyes:

1 Like

Mình nghĩ Photoshop là một kĩ năng cơ bản mà ai trong thời đại này cũng nên có, ko riêng gì lập trình. Dev thành thạo photoshop thì như hổ mọc thêm cánh. Ko biết lập trình thì cũng có thể làm đc website cơ bản dựa vào wp. Nhưng ko biết photoshop chắc chịu…))) Một vài ý kiến cá nhân

Vấn đề là hok phải ai cũng có tiền mua PTS

Vấn đề là bạn dùng PTS tạo ra được bao nhiêu tiền từ nó, nếu không tận dụng được thì không nên mua, hao tài tốn của :slight_smile:

Mình cũng học front-end vs PS rôi. Nhưng cũng muốn xem lại kiến thức PS của mình có vững chưa. Cảm ơn bạn nhé :kissing_heart:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?