Cấu hình như này thì học py được không ace 😅

Lập trinh chơi chơi thì bác bỏ cái VGA rời đi cũng đc, chủ yếu chọn con nào màn hình tốt + bàn phím gõ ngon thôi. Chứ python thì cũng nhẹ mà :smiley:

Màn hình tốt là sao nhỉ ,mà nó có 1360x720 hay sao ấy nhưng mà hd + thế này đk chưa ,cũng đõ là không cần vga rời lên thôi k mua nữa :joy:

Tốt đối với m là nó ko lóa mắt + nhìn được rõ ở ngoài trời, còn với tầm 13-14inch thì 1360x720, hay 1600x800 cũng ko quan trọng lắm :smiley:

M chỉ thấy nó review lại là ,hàng đươc phủ mấy lớp để chống lóa các kiều luôn rồi ,nhìn ngoài nắng không vấn đề gì ,nghe video cũng thấy được phết ,

cho em hỏi là máy hp probook 4520s core i3 win 7 32 bit học python được không ạ?

Mua máy gì học python cũng được. Dùng đt học python cũng được nữa :joy:
https://www.online-python.com/

1 Like

Mình hồi giờ chỉ sử dụng máy bàn nên không dám ý kiến gì về laptop hết. Bạn tự tìm hiểu và đưa ra lựa chọn.

Với mình máy tính là phải khệ nệ khiêng bằng hai thay hoặc vài người khiêng thì mới gọi là máy tính. Còn lại thì dù máy tính tương thích IBM hoặc Apple có mạnh cỡ nào mà bỏ vào balo được, dễ dàng xách một tay thì mình không xem là máy tính, những máy như vậy mình chỉ để chiếu slide ở hội thảo, chưa viết code lên đó nên không rõ.

Ngày xưa thì mình chọn Lap thì cứ càng treo đc nhiều Chorme mà k đơ giật thì hẳn là nó tốt …
Sau này đa số cũng toàn viết và run code trên VPS .Viết ở bất cứ đâu, bất cứ chỗ nào .Chỉ cần có trình duyệt là đc

1 Like

Được mà!

Khi nào có tiền, ta đầu tư tiếp!

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?