Cấu hình như này thì học py được không ace 😅

vậy test thì test như nào b ,cứ chạy thôi hay sao ,nó văng ra hay chậm ,mà ram 8gb thì có bị văng không ,cũng không mua về gamwe thi thoảng nghịch thooii :joy:

Giờ con hp8470 với asus f454l mua mới được thì con nào hơn ạ ,mưa 454l thì i3 ai dùng cho r lời khuyên với lần đầu mua máy :’(

Bạn học Python mục đích để làm gì? Web hay Data Science.

Nếu là Web thì Laptop nào cũng chạy được hết. Data Science thì chọn máy nào có RAM nhiều, ổ cứng HDD, ngon hơn thì ổ cứng SSD + HDD gắn ngoài. Combo RAM với SSD xử lý data thoải mái luôn.

Nếu là game theo ý của bạn thì bạn nên học C++, rồi dùng các Framework như Cocos2dx, Unity, Unreal Engine. Máy game thì cần card đồ hoạ mạnh là đủ. Card mạnh thì mới tạo hình ảnh nước, gió, ánh sáng một cách chân thực được. Tuy nhiên cũng không cần một máy chơi chuyên chơi game để làm vì bạn chỉ test 1 phần của game.

1 Like

Chủ yếu viết tool thôi ,khồng thích web lắm,học html cứ đọc xong lại quên chẳng hiểu sao luôn,nói về ram thì m định nâng lên 8gb ,thấy nói 8gb là ổn rồi ,chạy cũng khoonh cần nhiều chỉ để code là chính game it thì bộ nhớ cũng chỉ lưu trư it ide là cùng thôi nhỉ ,mới tập lập trình k phải học theo ngành mà thấy thích lên định thử xem ,mà muôn mua cái máy dùng thôi sao khó quá ,mấy b nói toàn cái người chưa biết khó chọn :sweat_smile:

Nói chung mua máy dùng để lập trình (không game, không giả lập) thì cấu hình tầm trung cũng có thể lập trình được.

Sau quá trình tim m định mua con hp8470p Bộ vi xử lý: Intel Core i5 3320M (2x2.6GHz Turbo Boost 3.3GHz, Cache 3MB, Bus 2500)
Chipset: Intel HM76 Express
Bộ nhớ trong: 4GB DDR3
Ổ đĩa cứng: 250GB SATA
Cạc màn hình: Intel HD Graphics 4000
Màn hình: 14 inch LED 1366x768 (màn 1600x900 +300k)
Ổ đĩa quang: Đọc và ghi DVD
Webcam: 1,3 Megapixels
Kết nối: VGA, USB 2.0 và 3.0, Ethernet (LAN), Card-Reader, E-SATA, Display Port
Thời lượng pin: 6 cells (sử dụng liên tục được 4 tiếng)
Kích cỡ: 33.8 x 23.1 x 3.4 cm
Trọng lượng: 2.25 kg
,mà b kết bạn với m đi lúc m mua có gì không biết m ib hỏi được không

Nếu bác mua cũ thì test kỹ chút.

1 Like

Uk cảm ơn b nhiều :heart_eyes: ,m xem cái review của nó thấy chạy cs6 ổn ,chơi lol max setting chắc ngon :stuck_out_tongue::yum:

con đầu tiên này 3 triệu thôi :smiley:
Chắc bài này Đăng lâu rồi

Tương đương máy mình :))
Có điều máy mình chơi game tầm trung cũng được tại có thêm cái ATI Raedon HD 8750M
Với cả lập trình mà định dùng laptop thì nên kiếm loại màn hình 15.6" còn dùng Numpad

14" Thì đừng bao giờ nâng lên 1600x900, tại vì bạn chả dùng được hết cái 1366x768 đâu, trừ khi dí mặt vào màn hình để cảm nhận =]] Máy mình 15.6" 1366x768 ngồi cách màn 40cm mình thấy nét rồi, không cần nâng lên làm gì cho phí

Tui RAM 2 GB còn học python thoải mái, huống chi là 4 GB. :smiley: :smiley: :smiley:

250gb mình nghĩ là ko đủ dùng đâu bạn à

160Gb dùng còn chưa hết nè bác :smile:

một ngày nắng đẹp trời bạn muốn học c# và muốn cài visual thì làm sao nhỉ

Haha sao mấy bác lại không có chính kiến thế nhỉ, vừa ở trên đòi học python rồi bây giờ lại đòi cài visual. Thì cài bình thường thôi :smile:

thì mình mới bảo nhỡ theo mấy cái hàng của ms tốn bộ nhớ lắm à nhưng được cái tốn ít ram à

Ở đâu 3tr vậy ạ, cái này là 2017 đó bác 4tr5 :sob:

Quyết định mua con hp8470p ram 8g nâng 500gb cho ngon rồi bác ,mà e thấy y làm cũng đk nhiều như c# rồi đâu khác lắm

Ukm, nói chung các ngôn ngữ nếu về làm được nhiều hay không thì cũng không có quá nhiều khác biệt, trừ khi bạn muốn làm OS. Nhưng mà ram 8GB chip i5 2x2.6 thì ngôn ngữ gì chả quẩy được :v:

Uk t có chuyên it đâu mà os chứ học để tìm hiểu thôi

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?