Cannot open file 'libzlib.lib' trong Visual studio 2012 Ultimate

Khi build project HelloWorld cocos2d-x thì bị lỗi như trong hình. Có ai biết khắc phục thế nào không ạ? :dizzy_face:
Tìm google mãi không thấy ai bị tương tự để làm theo :dizzy_face:

2 Likes

Đã fix xong.
Bản cocos2d-x 3.7.1 không dùng được. Dùng bản cocos2d-x 3.3rc0 build trên console được.

2 Likes

Bạn nói rõ hơn đc ko ?

@nguyenchiemminhvu mình dùng bản cocos2d-x 3.10 build trên console + vs2012 đều bị lỗi, bạn fix thế nào vậy? Bạn giúp mình với

À hồi đó hình như mình gỡ liên kết các thư viện đi kèm của cocos2d như libbox2d, libbullet, libcocos2d, … nên khi build ra thì nó không có cái file libzlib.lib với mấy file dll trong thư mục Debug, nên nó báo lỗi như vậy. Giờ để nguyên mấy cái thư viện đó trong project thì có build hơi lâu nhưng không bị lỗi nữa

Mình tạo project thì ok rồi nhưng build lại không được, dù chưa chỉnh sửa gì. Cả cmd và VS2012 build đều lỗi ko biết sửa thế nào nhỉ. Máy mình chạy win8 64bit

Bạn thử dùng visual studio 2015 free xem thử. Hầu hết các bản Cocos2d sau này đều yêu cầu visual studio từ 2013 - 2015

À mà sao project mới tạo rồi build thì nó báo có khoảng 10 dòng lệnh bị sai cú pháp nhỉ

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?