Cần tư vấn về kì thi tin học quốc gia

Như tiêu để… e được trường cử đi thi hsg quốc gia…nhưg chưa có kih nghiệm về kì thi này … các a chị trong dạy nhau học.ai có kih nghiệm có thể share cho e chút ít không …

1 Like

Thi này cạnh tranh ác lắm đó, không tập trung thì khó mà ăn giải, vì có những nhân vật kiểu @nhatlonggunz với @hoangtrung1999 :blush:

Cũng tuỳ theo mục tiêu, sở thích, ước mơ,…và độ liều :blush: , Nếu mà định vào đại học theo con đường tuyển thằng, theo CNTT đến cùng và không sợ học sau các bạn 1,2 năm (trong trường hợp tạch) thì dồn hết công lực vào mà học, mấy môn còn lại học để có bằng khá/giỏi tốt nghiệp, thi đại học qua sàn :blush: (nhưng Toán và tiếng Anh phải được ưu tiên hơn một chút)

Còn nếu em có đam mê với CNTT nhưng mà vẫn muốn vào đại học theo con đường bình thường thì anh khuyên là bỏ đội tuyển đi vì tham gia đội tuyển rất mất thời gian, ngồi nhà học mấy cái khác hay hơn, ( trừ khi em muốn theo con đường nghiên cứu sâu về khoa học máy tính thì tham gia với cường độ nhẹ cũng được)

Anh từng tham gia 2 lần thi quốc gia và giờ chúng nó học hộc mật còn anh thì nhởn nhơ lướt diễn đàn :sunglasses:

Còn kinh nghiệm về kiến thức thì phải chờ mấy anh thi tin rồi tư vấn, tài liệu anh thấy trong diễn đàn có loạt bài rất hay
http://daynhauhoc.com/t/tai-lieu-hay-ve-c-c-tong-hop-cac-bai-toan-de-va-kho-danh-cho-dan-luyen-olympic-tin-hoc/2210

1 Like

cảm ơn anh nhiều… đúg là liều thật…phân vân trước cột mốc này quá… chắc e chỉ tham gia với cườg độ nhẹ chứ… e không theo CNTT em theo điện tử viễn thông.

1 Like

em học trường chuyên à? :smile: cứ thi đi em, đời người có một lần thôi
còn tài liệu thì anh quăng đâu hết rồi :smile: cơ mà thầy cô trường em chắc cũng gởi nhiều tài liệu mà
khi nào em thi vậy?

em không học trường chuyên…chỉ vừa tập hợp đội thôi anh…em đang cân nhắc .anh cũng thi rồi phải không anh
cảm giác thế nào

anh tưởng chỉ có trường chuyên mới được tham gia thi hsg quốc gia chứ nhỉ?
anh chỉ thi cấp thành phố thôi, sau đó thì ôn thi đại học rồi thi đại học :smile: tất nhiên là không áp lực bằng quốc gia, cơ mà anh nghĩ đáng để thi đấy. Có động lực để thi đại học lắm.
không biết em đã từng thi cấp nhỏ hơn chưa? nếu rồi thì cứ tiếp tục ôn để thi quốc gia.
cái này cũng tùy hoàn cảnh thế nào nữa :smile: nếu baba mama không áp lực thì cứ triển thôi em.

Ô thế sao em không thi Khoa học kĩ thuật, cái này cũng thú vị lắm, nghịch ngợm mạch điện, lập trình IC cũng vui, mà vẫn có cửa tuyển thẳng :smile:

dạ…em nge thầy cô nói xuống trường chuyên để hoc… bị chèn ép nhiều do thầy cô trường chuyên chỉ muốn cho học sinh trường mìh đi thi… baba vs mama e thì k có áp lực gì…còn ủng hộ nữa chứ…

1 Like

cảnh đời còn nhiều cái nghiệt ngã mà em :smile: làm nhát huy hoàng rồi đi thi đại học là very good luôn :smile:
anh thấy thi ở cấp TP vẫn còn nhiều cái không ổn nhưng mà chủ yếu cho bản thân mình thôi thì tạm bỏ qua cũng được.
Được gia đình ủng hộ là quý nhất rồi.

hi…cái này em cũg thích và đang tìm hiểu nè…nhưng cái này cửa tuyển thẳng đâu có anh

không ổn như tn anh…nói rõ hơn được không

em thi hsg quốc gia thì không cần phải bận tâm đâu :smile: cứ an tâm thi nhé. Chúc em may mắn với quyết định của mình.

dạ…cảm ơn anh đã tư vấn…chiến luôn :smile:

Nhất em nhé :smile:, anh phải chiến đấu hơi bị nhiều đấy :blush:

Giải KHKT cũng được tuyển thẳng mà :blush:

éc :smile: em học trường chuyên nhưng không học đội tuyển,thấy mỗi lần có trường khác xuống học thì người dạy là thầy từ trường khác nữa để dạy mà,nên không có chuyện chèn ép đâu :smiley: với lại anh @Ngoc_Phu_Lee thi phần kỹ năng hay phần mềm sáng tạo vậy :smile:

1 Like

1 lần trải nghiệm xem cũng bằng tuổi mình mà họ biết được gì, mình thiếu cái gì… chúc may mắn

mình thi kĩ năng bạn à… đó là mìh nge nói vậy chứ chưa thấy tận mắt…mà bạn học chuyên tin thế thì mai mốt thi j

Em học chuyên Lý anh ơi :)) em thi phần mềm sáng tạo :v:

2 Likes

Chuyên lý đây :v: :smile:

1 Like

yay :)) gặp đồng chí ròi :))

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?