Cần tư vấn, giúp đỡ định hướng ngành An toàn thông tin

Chào mọi người! Mình là sinh viên năm 2 của trường bưu chính viễn thông ,ngành ATTT

Mình có thắc mắc ko tự mình giải quyết dc nên nhờ sự giúp đỡ của mọi người.
Mình tìm được 2 khóa học ở trên mạng:

1. Quản trị mạng CCNA của trung tâm NewStar(Thủ Đức)
  2. ACNS (trung tâm Athena quận 1)

Lí do mình chọn 2 khóa học này vì trong quá trình học,mình nhận thấy có những thứ khiến mình thấy thích thú nên dành nhiều thời gian tìm hiểu về:

• Các loại mã hóa như RSA,AES,mật mã ,hàm băm như SHA-384,SHA-256 của Blockchain nhằm bảo mật thông tin.
  • Máy ảo Kali Linux,các cách tấn công,hack wifi,làm tràn bộ nhớ,DDOS,…
  • Các loại giao thức mạng thông dụng: TPC/IP,ARP,HTTPS,UDP,…
  • Đồng thời mình có tham khảo thêm sách về hệ điều hành của William Stalling : Operating System 7th Edition.

Cho hỏi mọi người thấy 2 khóa học này có thể đáp ứng dc yêu cầu của mình ko ạ ?Nếu ko thì mình nên học khóa học nào là phù hợp nhất ?

Mục tiêu của mình : có thể đi làm,đáp ứng yêu cầu của các công ty,doanh nghiệp.Hiện mình có định hướng là sau này đi làm quản trị ,mật hệ thống server cho công ty ,doanh nghiệp.Có thể phát triển,công tác lâu dài với công ty.Mong muốn được làm việc với những kiến thức được học như mã hóa,quản lí hệ thống server,triển khai phương thức bảo mật.

(Pháp Y Hệ Thống điều tra tội phạm mạng) có đầy đủ ko biết trên TP có không chứ cái mình nêu ra là đầy đủ, đây là gợi ý chứ mình chưa học 2 khóa học kia , và chưa tìm hiểu nên ko biết nhiều chỉ cho bạn thêm một tí lựa chọn

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?