Cần tham khảo kiến thức để apply Intern/Fresher Java

Mình sắp tới muốn apply backend Intern / Fresher
Knowledge: Java Core, Swing, Spring boot
Database: MySQL
Architect model: MVC
Thì có ổn không ạ, có cần bổ sung gì hay cần chú trọng vào gì ?

Và về project thì cần làm ở level nào để thêm vào CV
Cảm ơn các bậc tiền bối

mỗi cty yêu cầu mỗi khác, cái này thì phải coi chỗ bạn ứng tuyển đưa ra yêu cầu nào chứ, ở đây có ai biết những cái đó đâu mà hỏi
thậm chí cùng 1 cty thì mỗi lúc mỗi khác, đầu năm tuyển java, giữa năm tuyển dotnet
thậm chí cùng 1 cty, cùng lúc vẫn hên xui, leader 1 phỏng vấn cũng sẽ khác với leader 2

người mới thì chú trọng thái độ hơn trình độ,
không biết thì cứ nói là không biết, không vòng vo lương lẹo làm bài tut 1 2 tiếng đồng hộ được project hello world rồi tự nhận mình biết hay có kinh nghiệm là được

2 Likes

Giờ quan trọng là bạn kiếm được cty tuyển đã. Mình thấy hầu như không còn ai tuyển Intern/Fresher nữa. Thất nghiệp hết òi :cold_sweat:

Sau khi kiếm được chỗ tuyển thì bạn sửa lại CV cho phù hợp hơn với Job description của họ. Cái nào mình phù hợp thì ghi nhiều hơn, cái nào ít liên quan thì bỏ bớt đi.

Cuối cùng là khi được gọi pv thì ôn thật kỹ những gì mình có, đừng vội vã học mấy thứ mới cũng chẳng ích gì đâu, vài tuần không nắm nổi một cái gì mới đâu. Thay vì đó nắm chắc và đào sâu kiến thức những cái mình đã biết.

Chúc bạn tìm được công việc phù hợp.

3 Likes

Mấy ông lớn công nghệ tuyển đầy mà :smiley:.

Bạn thử đưa vài đường link tuyển dụng Fresher của mấy ông lớn công nghệ lên đây cho mọi người tham khảo với.

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?