Cần học thêm gì nữa để có thể làm dự án thực tế với Spring MVC

Em đang học Spring MVC và làm được website quản lí đơn giản với Spring boot, hibernate, jpa, security.
Vậy em cần học thêm gì nữa để có thể tự tin đi làm và làm dự án thực tế.

2 Likes

Bay gio em chuyen qua du an phuc tap di. Se co nhieu van de phat sinh de hoc.

5 Likes

Nhiêu đó đủ làm rồi.
Tuy nhiên còn tuỳ vào dự án của bạn có những tính năng thế nào và trong khi làm sẽ có vấn đề phát sinh. Lúc đó phải tiếp tục tìm hiểu

3 Likes

cho em 1 ý tưởng về dự án phức tạp đi a, nêu rõ các chức năng để em code, cám ơn a nhiều

bạn chuyển qua config spring bằng xml đi, đi làm dự án thực tế ở công ty không cho dùng spring boot đâu (vì nó khó maintain)
thử tạo project web dùng nhiều modules (multi-module projects)
làm việc với cache nè, websocket nè, restful service nè, javascript nè ,…
mình nghĩ bạn có thể đi thực tập khoảng 3 tháng rùi hẵng vào làm dự án thực tế…
thay vì bạn thắc mắc học thêm gì để làm dự án thực tế, mà vô dự án thực tế bạn vẫn sẽ bị khớp vì ko biết nó ntn, mình phải làm gì…
và cuối cùng tìm chỗ thực tập cho chất lượng vào…

4 Likes

Còn tuỳ vào dự án, bên FSoft đa số sử dụng Spring Boot
Dù thế vẫn nên nắm MVC, sau đó qua Boot cũng chưa muộn

5 Likes

@traiotdo ai nói với bạn làm dự án thực tế không dùng Spring boot, đa phần đều dùng và chưa dùng thì sẽ chuyển sang dùng nha bạn, mình làm cho thị trường Châu Âu dự án nào cũng dùng cả. “bạn chuyển qua config spring bằng xml đi” cái này là từ thời Spring 2, 3 người ta mới làm vậy thôi.
Còn cái này “thử tạo project web dùng nhiều modules (multi-module projects)” thì chắc @Jet Gamer làm rồi, tìm hiểu thêm về Microservices là ok rồi.

2 Likes

oh, thanks ^^
Mình có coi lại rùi, có thể dùng kết hợp spring boot, annotation, config xml luôn ^^ hì

1 Like

Cám ơn mấy bác, có kinh nghiệm gì chia sẽ tiếp đi đừng ngại haha. cám ơn bác nhiều

Vãi chưởng, spring-boot là 1 thành công của cộng đồng Spring mà bạn bao k ai dùng bao giờ là sao :v

2 Likes

Nhầm người reply rồi bạn ơi :penguin:

4 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?